Trên đời này cái gì cũng có thể xảy ra được cả, và cái gì cũng dễ dàng thay đổi nhất là bản tính của con người. Em và chồng em lấy nhau được một năm nay rồi, và hiện tại đang có 1 bé 2 tháng tuổi. Chuyện không có gì để nói là từ sau khi sinh em bé tới bây giờ thì em thấy chồng em khác đi rất nhiều. Thật sự là bản thân mình không rõ nguyên do từ đâu, nhưng dạo gần đây thấy biểu hiện của chồng khác đi hẳn. Anh ấy trở nên lạnh lùng, và dường như rất vô tâm đến vợ con. Từ lúc mang thai thì cũng đã có những biểu hiện đó nhưng không nhiều, và sự thay đổi rõ rệt nhất là dạo gần đây anh ấy thường cáu gắt vô cớ, thường hay bắt bẻ đủ thứ chuyện không biết là chồng mình có bị áp lực công việc hay mệt mỏi gì đó không nữa. Mình đã cố gắng hỏi han quan tâm nhưng nhận lại là sự thờ ơ và không cho mình xen vào. Và điều đó cũng khiến mình rất khó chịu và mệt mỏi vì mới sinh con và thêm chuyện vợ chồng khiến mình cảm thấy áp lực và bức bối vô cùng. Và dường như giác quan thứ sáu của mình đang mách bảo mình điều gì đó khả nghi ở chồng mình, vì đa nghi nên mình đã có xem thử điện thoại của chồng và mình không phát hiện điều gì bất thường cả. Đến khi mình có nhờ một người chị mà mình quen biết làm chung công ty với chồng mình theo dõi giúp mình thì mới biết rằng anh ấy thường hay nói chuyện thân mật với đồng nghiệp nữ trong ty.

Mình cũng chưa tin 100% vì mình nghĩ rằng nên giữ lại một chút gì đó tin tưởng chồng đến khi mình tận mắt chứng kiến hai người chở nhau ôm ấp trên đường thì mình thật sự sốc đến mức ngã quỵ xuống đường. Đúng là giác quan của người phụ nữ chúng ta luôn đúng có phải không các chị em. Về đến nhà em như người mất hồn, và chồng về đến nhà em đã quyết nói ra sự thật thì chồng em không hề chối cả gì cả thậm chí ảnh còn nói rằng do đã chán sống với mình. Mình thật sự không biết đã làm gì sai nữa, mình đã thực sự đã làm tốt bổn phận của một người vợ, từ lúc sinh em bé đến giờ chưa một lần anh ấy hỏi han hay quan tâm đến vợ con mình. Mình không biết phải nên làm gì tiếp theo vì con mình còn quá nhỏ mình không thể để con mình khi lớn lên biết được hoàn cảnh gia đình nó như vậy. Cứ như thế này mãi mình sợ sẽ không thể chịu nổi nữa mất.