Các bạn nữ có biết là vì sao con trai lại không cho chúng ta mặc đồ quá ngắn hay không? Không phải là họ muốn bạn ăn mặc như vậy, hay không muốn cho bạn làm đẹp, hay đó không phải là gu của họ, mà hỏi làm như vậy chính là đang bảo vệ bản thân của bạn đấy. Bạn đừng nghĩ là con trai khi mà không cho bạn mặc đồ quá ngắn đi ra đường có nghĩa là họ không thích bạn mặc những bộ đồ đó, hay là không thích gu thời gian của bạn thật ra họ muốn giữ người yêu của mình, bởi vì con trai thường hay ghen bóng ghen gió dữ lắm. Khi đi ra đường mà thấy bạn mặc đồ quá ngắn và có rất là nhiều ánh mắt nhìn vào bạn thì chắc chắn họ sẽ không bao giờ thích điều đó cả. Bởi vì con trai chị muốn giữ người yêu của mình là của riêng mà thôi, không muốn đem phơi bày cho thiên hạ biết, nhìn ngắm cô công chúa của mình như vậy họ sẽ không thích chút nào cả. Cho nên là bạn đừng nên trách người yêu của mình quá nhiều, bởi vì họ làm vậy thì cũng có lý do, nhưng mà nguyên nhân chính đó chính là bảo vệ bản thân của bạn. Dù biết là chúng ta mặc đồ hở hàng hay mặc đồ ngắn thì chỉ là muốn tốt lên cái vẻ đẹp của mình.

Tại vì có rất là nhiều người nói rằng là mình đẹp chỗ nào thì mình khoe chỗ đó, nhưng mà nếu mà chúng ta khoe quá nhiều thì chắc chắn đó là một điều không tốt chút nào. Khi mình là con gái thì tốt nhất mình phải nên giữ giá trị bản thân của mình, đừng nên phô trương quá nhiều ra bên ngoài, giống như là khỏe nhóm cơ thể hay là những phần nhạy cảm của mình để cho người khác phải phán xét bản thân của mình, như vậy là đang tự hạ thấp bản thân của mình đấy. Và người đàn ông của bạn làm như vậy chắc chắn là người đó rất là yêu thương bạn, luôn muốn đem lại những cái gì tốt nhất dành cho bạn và cũng một phần là đang bảo vệ chính bản thân của bạn đấy. Nếu bạn có được một người yêu tinh tế như vậy, thì chắc chắn bạn hãy nên biết trân trọng và đừng để đánh mất họ, bởi vì ngoài kia còn có rất là nhiều người đàn ông chỉ yêu vì nhan sắc và lúc nào cũng muốn người yêu bên cạnh mình phải luôn đẹp, quyến rũ.