Chọn yêu một người đàn ông đi xe gì cũng được, đắt rẻ hay mới cũ gì cũng chẳng sao. Quan trọng là chiếc xe ấy không lén lút chở cô gái khác nào ngoài bạn. Quan trọng là luôn đến bên bạn mỗi khi bạn cần, và tình nguyện chở bạn đi bất cứ đâu dù có xa đến đâu. Chọn yêu một người đàn ông, người ấy dùng điện thoại gì cũng được, cảm ứng hay bàn phím bấm gì cũng chẳng sao. Quan trọng là chiếc điện thoại ấy chỉ chứa những tin nhắn, cuộc gọi của gia đình và của bạn. Và quan trọng hơn là gần như lúc nào bạn cũng có thể liên lạc được với anh ấy. Vui buồn hay đang gặp khó khăn mệt mỏi. Anh ấy sẽ bắt máy ngay chứ không nói dối là đang bận, hay tắt vội điện thoại vì đang ở cạnh ai đó. Và chọn yêu một người đàn ông, cho dù người khác đánh giá anh ấy đẹp xấu, cao thấp gì cũng không quan tâm. Chỉ cần anh là chính anh, sống thật với con người của mình và yêu thương em như những gì anh ấy nói, thì cho dù ngoài kia có bao nhiêu người không vừa mắt anh em cũng mặc kệ.

Quan trọng là em cảm thấy bình yên, ấm áp thấy người ấy làm chỗ dựa, làm nơi tin tưởng. Hãy yêu một người đàn ông mà sau những cãi vã họ vẫn đối xử với em như vậy, vẫn yêu thương em, chiều chuộng, dịu dàng với em. Thay vì giải quyết mọi chuyện cùng nhau thì lại có người chọn cách im lặng và sau đó là mất nhau. Vì cái " tôi " quá lớn của bản thân mình mà đã đánh mất nhau mãi mãi. Hãy trân trọng nhau khi còn có thể, và đừng bao giờ tìm lại thứ mà mình đã đánh mất nhé.