Người đàn ông của mình"

Anh cũng như bao người chồng khác, người luôn lắng nghe vợ cả khi nổi nóng anh cũng chỉ cười rồi nói câu hạ hỏa chưa vợ'

Bọn mình quen nhau qua mạng nt nói chuyện 7 tháng mới hẹn gặp nhau. Với mình 1 cô gái khuyết tật chẳng bao giờ hy vọng hay nghĩ đến một tình yêu hay hôn nhân gì cả đơn giản chỉ là bạn trên danh nghĩa thêm bạn thêm niêm vui. Khi gặp nhau cái hẹn đầu tiên của một cô gái k0 dám đối mặt với ánh sáng, mình có chút bối dối lo lắng nhưng cứ gặp biết đâu đó lại tìm được tinh yêu thì sao? Đúng là anh cao to trắng đẹp trai nhìn anh  như thư sinh ấy ( sinh viên năm cuối) mình bị mê vẻ đẹp trai của anh, qua cách nói chuyện bọn mình cũng gọi là hợp nhau sau 3 lần gặp nhau đi bộ ở hồ Núi Trúc mình đã đề nghị xin anh đứa con sau đó thì hứa sẽ k0 gặp lại anh và k0 cần anh chịu trách nhiệm gì vì mình k0 được may mắn nhưng các bạn gái khác. 

Anh cũng đông ý cho mình, hẹn 8/3/2011 ở nhà nghỉ sau đêm đó mình đi luôn sapa k0 ở Hn nữa và cũng không liên lạc với anh nữa. Sau 3 tháng kết thúc chuyến từ thiện mình về Hn lúc đó 01h 45 đi đến ngõ trời tối theo ánh đèn ngõ mình chợt thấy dáng ai giống anh thoáng quá, rồi nghĩ thấm chắc ảo giác thôi với mình anh chỉ là ng mình thấy cao to, trắng, đẹp trai, giống tốt sau này con mình sẽ đẹp vậy, và giờ mình cũng đã có baby kết quả sau 1 đêm. 

Nhà mình ở quê VP nghèo nên mình bỏ lên thành phố kiếm sống rồi may mắn nở nịu cười với mình, thật sự mà với 1 đứa con gái  b ị khuyết tật sống ở quê nếu k0 có nghị lực khó mà qua được cái dị nghị và dám trẻ quê chêu đùa lôi ra làm cho lắm ạ. Mình từ nhỏ đế khi 15 tuổi ngoài việc ở nhà và ra dồng giúp bố mẹ ra mình chẳng đi đâu hết, lúc nào cũng mặc cảm chỉ biết đứng góc bếp khóc, mỗi khi nhà có ai đến lại chốn thật kỹ, nên gân như sự tộn tại của mình nhiều lúc cảm giác làm người quen ngại. Qua radio ngày nào mình cũng nghe câu ( Đài truyền hình phát thanh từ thủ đô HN) mình lên kế hoạch bỏ nhà đi, ( cậu chuyển mình về mình nó dài lắm hẹn bạn lần sau mình sẽ kể riêng nhé) quay lại câu chuyện người đàn ông của mình

Vừa tớ cổng phòng trọ mình đang lấy chìa khóa ra mở cổng, thì từ phía sau có tiếng bước chân sen lẫn tiếng anh nói sao em vồ tình thế? mình in lặng k0 nói gì, còn anh thì vừa nói vừa khóc vừa chách móc mình đủ thứ trên đời, mình chỉ thôi anh về đi giờ này quá muộn rồi ngày mai mình nói chuyện online được k0 em hứa đó, anh nói anh muốn có trách nhiệm với em muốn cùng em lo cho con được không? thôi anh cứ về đi. Đếm đó mình cũng k0 ngủ được giờ phải suy nghĩ đến đứa con trong bụng, k0 thể nghĩ đơn giản vậy được. Với mức lương lúc đó và số tiền tích cóp cũng đủ cho hai mẹ con sống từ lúc mình sinh đến khi bé lớn đi trẻ, về quê thì k0 thể rồi mình đã từng nói ra đi 1 là chết 2 là k0 bao giờ làm ảnh hưởng đến bố mẹ. 

Sau 3 tháng k0 ffoline hôm nay mình mới đăng nhập vào yahoo, cái nc letuanhnd nt 57 tin, ngồi chưa kịp đọc thì anh cũng đã online sẵn chờ mình, những nt qua nt lại cuối cùng mình hạ chốt lại thôi thì HP đã đến với mình thì hãy mỉm cười và đón nhận nó được đến đâu hay đó nghĩ nhiều làm gì " Cứ vậy 1 tuần bọn mình gặp nhau 1 lần và mỗi khi đi khám thai anh lại người đưa mình đi cứ vậy rồi cũng đến tháng cuối mình quyết định đưa anh về nhà mình và sẽ sinh ở quê để cho mẹ mình chăm và theo nguyên vọng anh là muốn đang ký KH với mình để cho con đứng họ của anh,

Ngày đưa anh về nhà mình người đầu tiền phản đối mình là bố mẹ k0 đồng ý rồi đến anh trai, em trai k0 ai đống ý anh, bố mẹ trả lời trước mặt anh thôi hai đứa chót dại k0 may thì giờ em nó ở nhà sinh con cháu lên HN tiếp tục công vc của mình để k0 ảnh hưởng gì, mình rất buồn nghẹt ngào lên đến cổ mà k0 bt nói gì để bảo vệ người đàn ông của mình quay sang nhìn anh tội lắm ấy. Cũng k0 hiểu bố mẹ mình nghĩ gì ấy k0 muốn cho con HP mà lại nói với mình con nhìn lại mình đi đời nào nó lấy người như con chứ chơi chán giờ bầu bí lại cho mèo đưa về nó k0 đi luôn đi. Lúc ấy mình khóc nghẹt và bảo con thì sao k0 tốt ư khuyết tật cũng có quyền được yêu được lấy ck chứ.... 

Sáng hôm sau anh lên Hn trước còn mình thì ở lại muốn theo anh cũng k0 được đồ thì mang về quê mà phòng trọ của thuê mình đã trả và có người khác thuê luôn rồi( lên ở cùng anhthif k0 được vì anh ở cùng 3 bạn nữa" Anh chào bố mẹ mình rồi và có nói với mình cuối tuần anh về thắm em anh k0 quan tâm bố mẹ em nói gì đâu thật đấy người mà lo nhất là hai mẹ con em cơ. Cả một tuần sông trọng sự trì triết của bố mẹ với anh , nhìn cũng biết là thằng ăn chơi lợi dụng con gái, yêu đương lang nhăng nói chung k0 ưa anh chút nào, mình cũng chán nên ít tiếp xúc với mọi người và cũng chánh mặt ăn cơm cùng bố mẹ để k0 bị nghe chửi, ngồi góc gian trái nhà để khóc cho cuộc đời và số mình sau 12 năm quay về lại vẫn ngồi góc này khóc ư ??? k0 thể mình phải mình mẽ lên k0 phải cho mình mà cho con mình nữa chứ còn chưa đây 10 ngày nữa mình sẽ được gặp con rồi sinh con xong qua tết mình sẽ ôm con xuống Hn còn giờ phải nghĩ sao vượt cạn tốt nhất mạnh mẽ lên cô gái 

hình ảnh