Có chị nào mà chồng chịu khó rửa bát, quét nhà, giặt quần áo hơn cả vợ không vậy các chị ơi không biết em nói ra đấy có chị nào nghe khó chịu hay không nữa nhưng đối với em thì thì em thấy nhiều khi chồng em chịu khó quá so với bình thường ý các chị ạ, chồng em thì anh ấy là bộ đội ạ nói chung bọn em là bạn thanh mai trúc mã rất lâu rồi từ ngày bọn em còn học tiều học cho tới khi bọn em cưới nhau thì thời gian quen biết và yêu nhau cũng đã 15 năm rồi chứ đâu có ngắn ngủi gì đâu ạ, bọn em từ lúc yêu tới lúc cưới thì bọn em yếu nhau 6 năm, em nghĩ đối với chuyện yêu đương tìm hiều thì 6 năm là một quảng thời gian tương đối dài đối với một mối quan hệ, để cho hai người có thể quá hiều về nhàu rồi đấy ạ.

Cưới xong cho đến tận bây giờ cũng đã 5 năm rồi nhưng với cảm nhận của em thì em thấy tình cảm của hai vợ chồng vẫn như thế luôn ạ, không có gì thay đồi nhiều so với ngày yêu đâu ý, đó là cảm nhận của riêng em, em thấy chồng em vẫn quan tâm và chăm sóc vợ như những ngày đầu, anh ý luôn chịu khó làm việc nhà giúp vợ không có nề hà bất cứ một điều gì cả luôn cho nên em vui lắm ý ạ, em chỉ mong đừng có bất kì điều gì bão tố sẽ sảy đến với gia đình của mình, mong cho anh ấy luôn mạnh khỏe và bình an, con cái ngoan ngoãn là đủ rồi, tiền có thể không cần nhiều cũng được.