Lúc sinh con các chị cần nhất là điều gì ạ? Với em thì em cần nhất chính là người chồng, người mà cùng mình tạo ra đứa con sắp chào đời này, người mà có lẽ sẽ là nguồn động viên cổ vũ lớn nhất, mang lại cho mình cảm giác an toàn và yên tâm nhất.

Em mất mẹ sớm nên nhiều cái thiệt thòi, lúc đi lấy chồng không được mẹ quan tâm chăm cho từng chút như mọi người con gái đi lấy chồng khác, họ được mẹ dặn dò trước lúc về nhà chồng, được mẹ tự tay chuẩn bị cho những đồ cần thiết khi về nhà chồng, hơn nữa là được mẹ nấu cho những món ăn ngon bưng lên tận miệng cho sẵn ăn thôi và được nghe mẹ dỗ gắng ăn mà lấy sức. Chỉ có bố giờ vừa là cha vừa là mẹ ra sức lo lắng cho em, nếu không có bố em sẽ chẳng được như ngày hôm nay.

Nhưng về nhà chồng may cái em gặp được người mẹ chồng rất quan tâm, từng miếng ăn đến chỗ ở. Rồi lúc bầu bì khó chịu hay khỏe như thế nào đều được quan tâm cẩn thận, thiết nghĩ đi lấy chồng mà được như vậy thì tốt quá rồi. Giờ đây khi gần đến ngày sinh thì nỗi lo về chuyện này càng ngày càng lớn, lo lắng con chào đời có thuận lợi không, nghĩ đến cảm giác được gặp con chắc là hạnh phúc lắm. Lúc đó sẽ có ông bà hai bên ở bên cạnh em để hỗ trợ cũng như động viên em. Thực ra vì là lần đầu nên có lẽ ai cũng sẽ có tâm trạng này, bình thường ai cũng sẽ có chồng lúc đó nhưng em lấy chồng bộ đội nên hên xui, thường ngày cũng chỉ toàn có một mình lúc ở nhà thôi, vì vậy mà thiếu hơi chồng nên lúc sinh tử cần nhất vẫn là anh ấy.

Thôi thì mọi chuyện rồi cũng sẽ qua, ngồi một nơi lo sợ thì làm được gì, hãy cứ tự tin là mình làm được thì chẳng có gì có thể làm ta nản được.