Có rất nhiều mẹ hiện nay đang than thở vấn đề tại sao mình kế hoạch rồi mà vẫn bị lỡ kế hoạch là sao, có mẹ mình thấy chia sẻ rằng ,mình đang cho con bú mà vẫn có thể có bầu được. Việc cho con bú cũng là một biện pháp tránh thai nhưng điều này không đúng các mẹ nhé, chính vì tin vào lời đồn này mà nhiều mẹ đã vỡ kế hoạch đấy ak, các mẹ nên nhớ sau khi sinh được 6 tuần thì cơ thể phụ nữ trở lại bình thường.

Cách cho bé bú nằm an toàn nhất dành cho mẹ

Kinh nguyệt có chịu ảnh hưởng từ việc cho con bú, có người thì thấy kinh nguyệt sớm, có người thấy muộn nhưng có người không thấy nhưng mẹ vẫn có thể bị rụng trứng và mang thai như bình thường. Mẹ dùng thuốc tránhthai khẩn cấp, loại này hiệu quả cao nhất nếu uống sớm càng tốt để lâu thì hiệu quả càng kém đi, nói chung loại tránh thai này nó cũng ẩn chứa nguy cơ nhất định đối với sức khỏe của chị em, như rối loạn nội tiết tố nữ, làm kinh nguyệt không đều, gây đau bụng, mẹ tránh thai dựa vào chu kì kinh nguyệt là tính ngày rụng trứng để tránh thai.

Đó là những biện pháp mà các mẹ dùng để tránh thai nhưng ngược lại nó lại làm cho chúng ta có nguy cơ mang thai cao hơn, hi vọng chia sẻ trên sẽ giúp các mẹ sẽ tìm cho mình phương pháp tránh thai an toàn nhé.