Xin chào mọi người 👋, em tên là Hân 23 tuổi hiện sinh sống ở HCM . Chuyện là em đã từng có thai ngoài ý muốn ở tuổi 16 ,tuổi đó em vô tư lắm đến nổi bị mẹ của bạn trai dẫn đi phá thai còn không biết, đến lúc bác sĩ đã nạo hút thai rồi em mới biết và củng đã muộn . Sau chuyện đó em hận vô cùng nên củng chấm dứt . Đến năm 20 tuổi em có bạn trai được nửa năm có thai nhưng bị thai ngoài tử cung . Em đã được nhập viện ở Từ Dũ chửa trị , thai của em tự tiêu nên không cần phẩu thuật .

Em củng có tái khám vài lần sau khi khoẻ lại rồi nhưng đến cuối năm 2019 em có đi khám phụ khoa , siêu âm và bác sĩ nói là vòi trứng em có vấn đề .Em muốn biết là vấn đề gì nên có hỏi bác sĩ , bác sĩ nói do em chưa sinh đẻ nên không thể kiểm tra vòi trứng . Và củng chưa có ai chưa mang thai mà kiểm tra được vòi trứng hết , còn khuyên em nên mang thai sớm nếu có phát hiện gì ,vấn đề gì thì còn có thể giải quyết sớm do em còn trẻ . Em chỉ đang lo lắm là nguy cơ e khó thụ thai bị vô sinh cao .

Em muốn hỏi các chị đã có ai từng như em rồi mà vẫn mang thai được chưa ạ ? 😭 Do em chưa lập gia đình nên không thể mang thai trong lúc này . Mọi người cho em lời khuyên với ạ