Các chị ơi em có một vấn đề này muốn hỏi em mong các chị tư vấn giúp em với ạ. Em có đứa em cũng mới sinh con được 5 tháng, trộm vía bé rất ngoan ngoãn ăn được ngủ được nói chung là đáng yêu lắm luôn. Nhưng đau đầu ở chỗ là con bé chưa có thấy lại kinh mà em ý lại có bầu rồi các chị ạ, thế mới khổ chứ chồng em ý thì là bộ đội đi làm xa xuất ngày không có nhà, em ấy thì hiện tại chưa có công việc ổn định mà bố mẹ chồng thì khó tính lắm, luôn soi mói em ấy đủ điều luôn. Nói chung sống ở nhà chồng bây giờ em ấy đã rất chi vất vả rồi, lương chồng bộ đội thì cũng chẳng được bao nhiêu mà giờ sinh thêm bé nữa thì đúng là vất vả quá. Trưa nay em ý có gọi điện cho em khóc tu tu luôn, đúng là số đen, em thì cũng chẳng biết khuyên như thế nào cả em bảo bây giờ đây là con em, chị cũng không biết khuyên em như thế nào vì chị cũng không ở trong hoàn cảnh của em lên chị không hiểu được, tốt nhất em lên gọi điện nói chuyện với chồng để hai vợ chồng cùng bàn bạc với nhau. Theo chị đã khổ thì cũng đã khổ rồi, bây giờ đã vậy em cứ đẻ đi, đâu khác có đó cùng lắm đi vay về nuôi con rồi sau này con lớn thì trả. Em khuyên thì khuyên thế thôi nhưng thấy cũng khó các chị ạ. Khổ thân ghê khả năng cao em nghĩ là em ấy sẽ bỏ vì không có khả năng nuôi, cơ bản là bố mẹ chồng cũng nghèo không có điều kiện cơ các chị ạ. Giờ em lên khuyên em ấy như thế nào để em ấy sinh thêm đây các chị