Các chị ơi hiện tại các chị đang dùng phương pháp tranh thi gì vậy ạ, các chị có thể cho em xin kinh nghiệm và chia sẻ của các chị về phương pháp tránh thai mà các chị hiện đang sử dụng không ạ, em hiện giờ mới sinh bé xong ạ. Nói thật, chia sẻ thật với các chị là em và chồng em lấy nhau được 5 năm rồi nhưng trong 5 năm này bọn em chưa có dùng 1 loại phương pháp tránh thai nào cả, trước khi sinh bé em toàn tự kế hoạch thôi nghĩa là tính ngày rụng trứng và xuất tinh ngoài ý ạ. Hiện tại thì em không có nhu cầu muốn sinh thêm nữa và em muốn có một biện pháp tránh thai an toàn, không biết phải em không nhậy trong việc sinh đẻ hay không mà em toàn tính xong kế hoạch như thế thôi mà em chưa có dính phát nào ý các chị ạ, con em mới sinh đây là hai vợ chồng cố tình để có thì mới có chứ trước đấy là kế hoạch vậy thôi mà không có. Nhưng giờ em không muốn chủ quan nữa rồi ạ, vì giờ kinh tế khó khăn với con còn nhỏ quá nếu lại dính bầu nữa thì chết.

Em có 1 bà cô bên đằng nhà bố em, kiểu họ hàng xa ý các chị, không hiểu sao đi đặt vòng rồi mà sao vẫn có bầu các chị ạ thế nó với ác chứ, nên em phân vân lắm chưa biết làm cách nào để có thể sử dụng được một phương pháp tránh thai an toàn mà lại không ảnh hưởng đến sức khỏe nữa cơ, chị giám đốc em hiện giờ đang dùng cấy que thấy bảo được tận 5 năm liền nhưng từ ngày cấy que kinh chị ấy không đều tí nào xong mấy tháng mới bị 1 lần nên em nghĩ như vậy ảnh hưởng sức khỏe lắm