Mình sinh bé thứ hai được 11 tháng rồi các mẹ ạ và cũng vừa thực hiện áp dụng biện pháp tránh thai. Ban đầu nghe cũng ngại ngại vì vấn đề này tế nhị không dám hỏi ai. Mình cũng đã hoãn mấy lần rồi ý, nhưng nghĩ đi nghĩ lại, nếu không áp dụng, cơ địa mình dễ bầu, giờ lại tòi ra một thằng cu nữa thì vất vả lắm, hihi.( vì vợ chồng mình là công chức nhà nước nên chỉ được sinh 2 con thôi ạ).

hình ảnh

Mình đã định đặt vòng tránh thai nhưng bác sĩ lại bảo mổ đẻ thì không đặt vòng được, hơn nữa có đặt được thì khả năng có người không hợp sẽ bị rong kinh, đau bụng, tăng cân… thế là mình chuyển sang định uống thuốc. Thuốc cũng không được vì đang cho con bú, hơn nữa bận bịu với hai con nên mình toàn quên. Dùng "ba con sâu" thì chả nhé dùng mãi. Cuối cùng mình vô tình nghe lỏm được một chị cùng cơ quan bảo chị ấy đặt que tránh thai vào cánh tay.

Mình tìm hiểu trên mạng thì thấy khá ổn các mẹ ạ. Nhưng cấy que chi phí cao hơn các biện pháp khác, nếu cấy xong không hợp là phải tháo ra, mà tháo ra là mất tiền. Suy đi tính lại còn mỗi biện pháp ấy thôi, có hợp hay không thì phải thử mới biết được các mẹ ạ. Rồi mình quyết định thử, thật may là cơ địa mình hợp với phương pháp này. Các mẹ ạ, có rất nhiều biện pháp tránh thai, nhưng biện pháp tốt nhất là biện pháp phù hợp với cơ địa mình, chứ không phải đắt tiền là tốt nhất nhé.