Các bạn biết không ? Tây Nguyên chúng em mùa dịch này cũng chẳng được tổ chức trung thu, vì thế mẹ cùng các con làm lồng đèn để tạo không gian sum vầy, cũng là cơ hội cho các con cùng nhau có mùa trung thu ý nghĩa hơn ... đây là sản phẩm trung thu 5k, chuẩn mùa covid nhé !

Phần nguyên liệu rất đơn giản và gọn nhẹ, những nguyên liệu này có sẵn trong vườn của gia đình, mẹ con tận dụng để làm lồng đèn 5k
  • Anh Bo nhỏ phụ trách chụp ảnh
  • Anh Bin lớn thực hiện công việc uốn vòng tre tạo khung cho sản phẩm...
hình ảnh
Đây là phần thực hiện nguyên liệu tre bổ sung vào khung đã làm xong cũng như là công việc thực hiện ban đầu của 3 mẹ con, anh nhỏ rất háo hức, ai nhìn khung này cũng đoán là mẹ con làm lồng đèn con cá cơ ke ke ^^ nhưng thực ra nguyên nhân là mình làm lồng đèn cô vid, nhưng tre tận dụng trong vườn là những nỏn tre còn non phơi khô, nên hơi dài tí, khi làm xong sẽ cắt phần thừa đầu kia đi hihi ^^
hình ảnh
Phần lồng tra đã xong thì giờ phần dán ni lông màu đỏ vào lồng đèn vào nè :)
hình ảnh
Tiếp theo là làm thông điệp 5k cho lồng đèn
hình ảnh

Công đoạn thực hiện hơi khó khăn tí, tác phẩm cũng hoàn thành, tuy nó không được mướt và căn bóng, nhưng vì là hình tròn nên rất khó để căn lồng đèn ra nè :) ; Có thể với người xem, với ban giám khảo có thể chiếc lồng đèn này chưa đủ độ thẩm mĩ, nhưng với người mẹ hướng dẫn thì tác phẩm của 2 con trai như vậy là tuyệt vời rồi ... 
hình ảnh
Ý nghĩa của chiếc lồng đèn này là gì : Là con trai muốn gửi lời đến tất cả các bạn nhỏ và bạn cùng trang lứa rằng, trung thu mùa covid có buồn thật, ko được tập trung thật, nhưng các bạn hãy dùng sự sáng tạo của chính mình, tận dụng những vật dụng có sẵn của gia đình để làm cho mình hoặc em mình chiếc đèn trung thu xinh đẹp nhé ! và thông điệp 5K của Bộ Y Tế từ chiếc lồng đèn, con trai mong muốn sẽ nhắc nhở các bạn luôn thực hiện 5k cho dù la hiện tại ở nhà, học trực tuyến hay một số vùng may mắn được đi học trực tuyến luôn luôn để 5K trong tim và thực hiện đúng đủ nhé ! 
Tađa cả nhà xem lồng đèn 5K trong bóng đêm đây rồi nhé !