Vợ à! Ngày trước lúc mình lấy nhau mấy thằng bạn anh thậm chí những người bà con của anh hay thắc mắc tại sao anh lại chọn một người vợ lớn tuổi hơn mình. Người hiểu thì không sao kẻ không hiểu thì nói này nọ. Lúc đó anh cũng suy nghĩ nhiều và ko hiểu được lý do vì sao anh chọn em, nhưng sống với em đến thời điểm này anh mới biết anh đã đi đúng hướng và chọn đúng người. 

Em hay hỏi anh tại sao em không có gì nổi bật vừa già vừa xấu mà anh lại thương em trong khi ngoài kia gái xinh gái tốt đầy. Mỗi lần em hỏi anh như vậy là anh hiểu rằng trong lòng em lại cảm thấy bất an, cảm thấy chưa đủ tin tưởng anh đúng không.

Ừ! Ngoài kia gái đẹp gái tốt đầy nhưng chắc chắn anh sẽ không thể nào tìm được một người chịu ở bên anh những lúc anh không có gì trong tay như em. Trước khi lấy nhau anh chỉ có 2 bàn tay trắng cưới nhau về rồi con ra đời cuộc sống lại càng túng hơn, đủ mọi thứ phải lo nhưng anh chưa bao giờ nghe em than thở, mỗi khi sắp rơi vào bế tắc là em lại động viên anh "Cố lên chồng! Không ai nghèo ba họ, không ai khó ba đời". 

Anh biết là anh chưa tốt chưa thể lo cho em đầy đủ như người ta, tuy em chưa bao giờ đòi hỏi gì nhưng anh hiểu em cũng có nhu cầu mua sắm này kia nhưng vì gia đình nên em sống tiết kiệm. Anh hứa trong thời gian tới anh sẽ mang lại cuộc sống đầy đủ nhất cho em. Tin anh vợ nhé.... Anh yêu vợ thương vợ nhất trên đời này, nếu được kiếp sau và nhiều kiếp sau nữa anh vẫn muốn được làm chồng của em con chim cánh cụt của anh ☺

"Em chỉ việc yêu anh, cả thế giới để anh lo" ❤

hình ảnh