Nói về chuyện này thì cúng nhiều lúc là dở khóc ,dở cười. Mình và chồng quen nhau 4 năm hai bên gia đình cũng rất đồng ý . Bố mẹ chồng cũng rất yêu quý mình và dĩ nhiên gia đình mình rất quý ông con rể này. Nhưng đến khi hai đứa xem ngày để cưới thì lại gặp vấn đề như sau. Mình và mẹ mình rất quan tâm đến việc cưới hỏi của mình nên đã đi xem một ông thầy nổi tiếng mà mẹ quen biết.

Ông thấy có phán là mình phải ra cửa lúc 5 giờ sáng thì hai vợ chồng mới hòa hợp và làm ăn phát đạt . Mà nhà chồng và mình ở rất xa nhau nên chồng muốn đến kịp giờ thì phải dạy từ 2 h sáng . Nhưng có vẻ là anh không chịu cho lắm vì bên đằng trai toàn người già và không dậy sớm như thế được nên muốn đổi giờ. Mình chắc chắn không đồng ý rồi vì đây là chuyện cả đời mình nhất định sẽ không qua loa.

Nó khiến hai vợ chồng mình mâu thuẫn và có giận nhau đến 1 tuần không nói chuyện hay nhắn tin gọi điện gì cả. Đến cuối cùng mẹ chồng phải gọi điện nói với mẹ mình là mẹ chồng đã xem lại tuổi cho mình và chồng thì họ nói là ngoài giờ đó ra chồng mình có thể đón dâu vào buổi chiều giờ đấy mặc dù không đẹp như giờ sáng sớm nhưng cũng không xấu .

Mẹ chồng đã nói thế rồi thì mình cũng không thể nào làm mẹ khó xử được . Thế nên quyết định đón dâu vào buổi chiều thì bây giờ không còn gì lo lắng nữa rồi.