Các chị em có ai như em không ạ? Trước khi cưới một tháng lúc nào cũng cảm thấy u uất, khó chịu và hơi "không muốn cưới", dẫn đến việc khó chịu cả ngày, và chán nản. Lúc đó em cũng không hiểu tại sao mình lại như thế nựa. Ví như trước khi cưới mà cãi nhau một chút chắc em quyết định không cưới mất. 

Vì kiểu khó chịu trong người nên mọi khâu từ chụp ảnh cưới, chọn váy cưới rồi thuê người chụp phóng sự em cũng sơ sài. Giờ không có album cưới, và em hơi hối hận điều đó một chút. 

Giờ đây, khi cưới xong mọi chuyện đã dần vào ổn rồi em mới nhớ lại khoảng thời gian đó và cũng muốn tâm sự với mọi người một chút về stress trước hôn nhân. 

Và cái từ stress trước hôn nhân là tại sao em biết, là bởi bạn của em cũng gặp tình cảnh tương tự em, và nó còn hỏi mày bị stress tiền hôn nhân không? Lúc đó em mới ngớ ra, hẳn những cái cảm giác chán nản trước khi cưới và trầm uất như vậy có lẽ được gọi stress tiền hôn nhân. Bởi lúc đó em cũng không biết rõ để lên google xem về stress trước hôn nhân nữa. 

Vậy có chị em nào cũng bị tương tự vậy không, em thấy bạn bè xung quanh em rất là nhiều luôn. Và giờ để lại trong em sự hối tiếc về ngày cưới của mình. Không tìm hiểu thợ chụp ảnh, không tìm hiểu cô makeup nên ngày cưới của em, làm em có tí chưa được mãn nguyện. Đặc biệt nhất là không có album ảnh cưới. 

Hẳn nhiều bạn sẽ nghĩ rằng, ôi ảnh cưới mình có cả album đấy nhưng có bao giờ xem đâu, rồi bla bla. Nhưng bởi mình không có nên mình cảm nhận được sự thiếu thốn và hối tiếc. Mình cho đến khi cưới xong cứ rủ chồng xem lại ảnh, có ảnh gì xem ảnh đó và lại hơi khó chịu. Bây giờ muốn coi ảnh đã ít rồi, sau này tương lai về lâu về dài mình lấy gì coi lại đây. 

Bởi thế, trước khi cưới mình nghĩ nhất là con gái hay suy nghĩ linh tinh nhiều, nên hay dễ bị stress vì thế trước khi cưới hãy giữ vững tinh thần, tập trung mọi việc thật chỉnh chu và thấu đáo. Để sau này không phải hối hận như mình nhé! và không bị stress giống mình nữa. 

hình ảnh
ảnh cưới này mình sưu tầm ở Nui Wedding mọi người nha! Không phải mình huhu