Sau khi kết hôn, bạn và người ấy sẽ về chung một nhà nên cả hai sẽ có nhiều điều cần chuẩn bị cho tổ ấm tương lai. Sau đây là một vài gợi ý dành cho bạn:

Chuẩn bị nơi ở: Chỗ ở của bạn và chồng sau đám cưới là một vấn đề cần thảo luận kỹ càng để cuộc sống hôn nhân thoải mái hơn. Cả hai hãy thống nhất xem mình muốn sống ở thành phố nào, có ở chung với gia đình chồng hay gia đình vợ không, mua nhà hay ở trọ…

Lời khuyên dành cho bạn là nên lựa chọn nơi ở gần chỗ làm, bệnh viện, trường học và những tiện ích khác để phù hợp cho những nhu cầu của gia đình. Và khi đã chọn được nơi ở phù hợp thì cũng đừng quên chuẩn bị nội thất và vài đồ trang trí để ngôi nhà thêm ấm cúng.

hình ảnh

Tìm hiểu về “chuyện ấy”: Để đời sống vợ chồng thăng hoa, hãy luôn biết chuẩn bị cho mình những kiến thức, kỹ năng về quan hệ tình dục để đảm bảo an toàn cho cả hai, đồng thời giúp vợ chồng luôn mặn nồng.

Lên kế hoạch về việc sinh con: Có con có thể thay đổi cuộc sống lứa đôi rất nhiều nên cũng là một vấn đề quan trọng cần bàn bạc trước. Cả hai cần thống nhất mình muốn có bao nhiêu con, có con vào lúc nào, khả năng tài chính để nuôi con ra sao,… Nếu chưa muốn có con ngay sau khi cưới, bạn cũng cần tìm hiểu và chọn một cách tránh thai phù hợp với cả hai.