Lười biến tính xấu của con người là tính một tiêu cực, người bí ẩn sẽ làm hại cho ta rất nhiều. Trên đời này có rất nhiều người lười biếng có đến khoảng hơn 50% người lười biếng trên toàn thế giới. Vậy lười biếng có giúp được gì cho ta không, thay vì lười biếng và nằm dài ra ở đó, chúng ta có thể làm việc những việc nhỏ nhặt trong nhà những việc chúng ta có thể kiếm ra tiền và những việc tốt cho xã hội, còn không thì chúng ta đi có thể đi tập thể dục để phát triển cơ thể phát triển chiều cao một cách tốt nhất. Lười biến sẽ giúp bạn bạn bị stress rất nhiều bạn không thể tập trung làm một việc gì đó được thay vào đó bạn hãy tích cực làm việc suy nghĩ một cách thật là sáng tạo để làm những việc mà mình cần phải làm. Tôi thấy có nhiều người lười biếng đến nỗi khi đến giờ 30 35 tuổi rồi vẫn chưa có gì trong tay kể cả người yêu cầu gia đình nhỏ. Lười biến làm một cái tặc là một cái tính xấu, nó là mấy trí bạn đi xuống nó làm bạn thấy chán nản bạn không muốn làm việc gì cả ngoài nằm dài trên chiếc giường của mình.

Các bạn cần phải cải thiện cái tính đó đó vì sau này bạn lớn rồi khi bạn làm một việc gì đó đó mà bạn lười biếng thì việc đó sẽ không bao giờ thành công của khách hàng thảo được nó sẽ gặp rất nhiều khó khăn và trắc trở khác. Tôi có biết được một vài câu như này người ta thường nói người thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng sau đó rất đúng mình muốn thành công ông nhưng mình lại làm biếng vậy thì cái thành công đó chỉ là một giấc mơ của bạn thì ngủ mà thôi vậy không thể thực hiện được khi cái tính làm biếng của bạn vẫn còn trong cơ thể bạn, bạn hãy cải thiện nó, bạn bắt buộc phải siêng năng lên phải siêng năng nhất có thể để thành công một cách nhanh nhất với những điều mà bạn mong muốn phải thực hiện được trong tương lai của mình. Cuộc sống này muốn thành công thì không được lười biếng