Không có một mối tình nào lãng mạn suốt cả cuộc đời này của bạn bằng cái việc mà bạn yêu bản thân của mình đâu. Yêu bản thân là cái sự khởi đầu cho một mối tình lãng mạn suốt cả cuộc đời của bạn, cho dù là bạn không cần yêu ai đi chăng nữa thì chỉ cần yêu bản thân của mình thôi bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc vì điều đó rồi. Mình là một đứa khá là cầu toàn, cho nên là từ công việc, cho đến tình yêu mình luôn tìm kiếm cái sự hoàn hảo của nó. Và công việc thì đi tìm kiếm sự hoàn hảo đó là một điều đương nhiên rồi. Nhưng mà trong tình yêu mà đi kiếm cái sự hoàn hảo đó thì rất là khó để mà có thể tìm thấy. Cho nên là đến tận bây giờ mình chấp nhận sự thật là mình không có yêu ai cả, và mình chỉ nghĩ đến cái việc mình yêu bản thân của mình thôi. Và nếu như ai đó nói mình ích kỉ thì mình xin chấp nhận, bởi vì mình chỉ biết cho bản thân của mình và gia đình của mình, còn những người khác thì mình không quan tâm. Bởi vì mình chỉ nghĩ là yêu bản thân của mình, và chăm sóc cho bản thân của mình đọc tốt đó chính là khởi đầu cho một mối tình lãng mạn của mình rồi đó. Không cần có tình yêu, chúng ta chỉ cần có tình bạn, và lúc đó chúng ta sẽ chăm sóc bản thân của mình, làm kiếm tiền thật là nhiều để lo cho gia đình phải lo cho chính bản thân mình thì có phải là sẽ tốt hơn hay sao? Yêu vào rồi chúng ta sẽ khổ, lúc đó chúng ta sẽ cảm thấy rằng tình yêu nó không xứng đáng bằng cái việc là tự bản thân mình yêu chính mình luôn. Và tình yêu nó không đẹp như là bạn nghĩ đâu, khi mà yêu vào thì sẽ có nhiều cái biến cố, nhiều cái sự thăng trầm khác nhau lắm. Và nếu như bạn nào còn tin vào tình yêu thì các bạn hãy cứ yêu đi, vì tuổi trẻ này để cho các bạn có thể làm hết mình với những điều đó. Còn mình thì mình đã dần không có niềm tin trong tình yêu nữa, cho nên là chỉ có việc yêu bản thân của mình là nhất mà thôi.