Ở đây chúng tôi luôn giải đáp thắc mắc tại sao con gái lại có rất là nhiều son phấn là quần áo như vậy? Có rất là nhiều bạn nam luôn luôn hỏi là tại sao em lại có nhiều son phấn lên như vậy, vậy thì dùng đến bao giờ mới hết cái đống đó? Thật ra mà nói đối với con gái chúng ta thì đương nhiên son phấn và quần áo sẽ không bao giờ gọi là đủ đối với chị em chúng ta cả. Không phải là chị em con gái chúng tôi xài đồ phung phí đâu, nhưng mà thật sự mà nói thì phải lúc nào cũng khiến cho bản thân của mình trở nên xinh đẹp và hoàn hảo nhất thì mới có thể bước ra ngoài đường để đi chơi được chứ. Nói chung là làm con gái không có xuống gì đâu, một đống son phấn vậy chứ phải có nhiều màu khác nhau, thậm chí còn nhiều mẫu nữa. Bữa nay thì xài những loại kia, bữa kia thì xài những loại khác chẳng hạn như vậy. Còn quần áo cũng vậy nữa, đối với con gái thì quần áo còn mới nhưng khi mặc một lần thì nó đã cũ rồi không biết tại sao, đó giờ chính con gái cũng không thể nào hiểu nổi được cái việc đó nữa mà. Chị em con gái chúng tôi có nhiều sông vắng, quần áo như vậy là chỉ muốn bản thân của mình đa dạng về phong cách mà thôi, mua luôn muốn là chị em chúng tôi khi mà bước xuống phố thì lúc nào cũng phải xinh, phải thật là đẹp hoàn hảo nhất trong mắt của tất cả mọi người.

Chứ nếu như mà là một đứa lúc nào cũng xấu xí, và không biết ăn diện thì làm gì có ai dòm ngó và có ai tôn trọng mình đâu chứ. Cho nên là con gái không muốn phải chịu thiệt thòi thì chúng ta phải nên biết chăm sóc cho bản thân của mình, và yêu thương bản thân mình nhiều hơn nữa. Nếu như bản thân của mình làm việc kiếm tiền được nhiều, thì chúng ta hãy nên chi ra một khoản số tiền để mà bản thân của mình có thể mua những thứ mà mình thích, vừa làm được kiếm ra tiền từ chính đôi tay của mình, và dùng cái số tiền đó mua những món đồ mà mình thích thì liệu có phải chúng ta cảm thấy thoải mái hơn khi mà dùng tiền của người khác hay không.