Cho tôi hỏi là mấy bạn nam khi mà nhắn tin với các bạn nữ thì thường ngỏ lời làm quen như thế nào để cho bạn nữ rep lại tin nhắn của mình. Đương nhiên là chúng ta phải luôn luôn né những cái từ hoặc những câu hỏi vô nghĩa đi nhé. Bây giờ thời đại nào rồi, không phải nói là con gái chảnh không muốn nhắn tin với cái con trai hay là sao hết, mà là vì các ông con trai thường thường nhắn tin rất là kỳ cục, kỳ đến nổi mà con gái không biết rep lại như thế nào. Đừng bao giờ nhắn tin là hỏi em ăn cơm chưa? Em đang làm gì? Hoặc là câu hỏi em tên gì trong khi là tên Facebook người ta đã rành rành như vậy mà các anh còn hỏi người ta tên gì thì có lẽ câu hỏi đó không bạn gái nào muốn trả lời cả. Đừng bao giờ nói là các bạn gái của chúng tôi chảnh nhé, bởi vì do cái ông bắt chuyện như thế nào cho nên chúng tôi mới không biết phải đáp lại cái lời nói đó như thế nào. Chúng ta hãy lựa chọn những câu nói tinh tế, và trọng tâm vào vấn đề một chút thì ít ra là con gái nó sẽ rep lại cái ông đấy. Với lại cũng có nhiều người vô bảo rằng em xinh thế này không biết là có người yêu chưa nhỉ?

Hoặc là những câu liên quan đến chuyện đời tư của người ta quá nhiều, như vậy là không nên đâu nhé. Tại vì sau khi mà hỏi như vậy là dư thừa, bởi vì con gái không muốn được người khác hỏi nhiều đến như vậy, nhất là những người lạ. Và đừng có bao giờ nhắn tin với người ta được vài ngày xong rồi cấm người ta làm này làm kia các thứ, xem người ta như là người yêu của mình là không được đâu nhé. Lúc đó đừng hỏi sao tụi con gái né xa các ông ra thì đừng có mà trách. Con gái là gà nó rất là dễ hiểu, chỉ cần chúng ta biết tình ý, nói chuyện duyên dáng tinh tế một chút thì chắc chắn chúng ta sẽ kiếm được người yêu rất là dễ dàng. Và hãy bỏ ngay những cái cách làm quen như trên đi nhé, nó không có hiệu quả chút nào đâu.