Theo bạn thì người phụ nữ như thế nào mới là một người phụ nữ hoàn hảo? Thật ra mỗi người có cái nhìn nhận khác nhau của nó, một người phụ nữ hoàn hảo thật sự trong mắt tất cả mọi người đó là một người phụ nữ thông minh và tài giỏi. Cũng có nhiều người cho rằng nếu như người phụ nữ đó vô cùng là xinh đẹp thì chắc chắn là một người phụ nữ hoàn hảo, nhưng chưa chắc xinh đẹp đã là hoàn hảo bởi vì ông trời không cho ai tất cả hết. Nếu như người phụ nữ đó xinh đẹp nhưng tất cả mọi thứ đều đi ngược lại với sự xinh đẹp đó thì chắc chắn không phải là một người phụ nữ hoàn hảo trong mắt của người khác đâu. Mà một người phụ nữ hoàn hảo nhất trong mắt người khác đó chính là vừa xinh đẹp, vừa tài năng, giỏi về tất cả mọi thứ trên đời này và đặc biệt là họ không bao giờ sống dựa dẫm vào đàn ông. Đã gọi là một người phụ nữ hoàn hảo thì chắc chắn thứ gì trên đời này họ cũng tự mình làm được, giống như tự mình kiếm ra tiền, tụi mình nuôi gia đình và chăm sóc bản thân mình nhiều hơn.

Một người phụ nữ hoàn hảo như vậy trên đời này rất là hiếm, bởi vì ít có ai vừa xinh đẹp vừa thông minh tài giỏi lắm, bởi vì khi họ có được cái này nhưng họ mắc những thứ khác bởi vậy trên đời này kiếm một người phụ nữ hoàn hảo cũng rất là khó. Phụ nữ cảm thấy mình trưởng thành là khi cố gắng làm ra thật là nhiều tiền, bởi vì khi chúng ta càng lớn chúng ta sẽ nhận thức được đồng tiền nó đáng giá và nó có giá trị trong cái cuộc sống này như thế nào, nếu như chúng ta sống không có tiền mà sống cứ dựa dẫm vào người đàn ông thì chắc chắn chúng ta sẽ bị coi thường. Vậy nên chúng ta hãy thức tỉnh bản thân của mình, không cần sống dựa dẫm vào ai mà tự đôi bàn tay của mình làm ra những đồng tiền chân chính, và tự mình hưởng thụ nhờ cái trí thông minh của mình mình có thể tạo dựng sự thành công của bản thân. Khi mà trong tay bạn đã có tất cả rồi, tiền tài, sắc đẹp, hạnh phúc và tất cả mọi thứ thì chắc chắn bạn chính là một người phụ nữ hoàn hảo nhất trong mắt tất cả mọi người.