Cho dù bạn có mạnh mẽ tới đâu đi chăng nữa, thì bạn hãy luôn nhớ một điều rằng bản thân của bạn cũng chỉ là một người con gái mà thôi. Nhiều người nói rằng con gái thì đã sao, con gái thì vẫn mạnh mẽ như bao người khác, con gái thì cũng làm được những chuyện mà người khác có thể làm độ, thậm chí là có thể làm những cái chuyện mà nhiều người không thể nào ngờ đến nữa. Con gái chúng mình cũng mạnh mẽ lắm đó, học cách mạnh mẽ đó là một điều tốt nhưng mà chúng ta cũng đừng quá sức, cái gì mà chúng ta cảm thấy buông bỏ được thì chúng ta hãy nên buông bỏ. Và đặc biệt một điều là đừng cố gồng mình mạnh mẽ quá, cái gì chúng ta bộc lộ được cảm xúc của mình ra ngoài thì hãy nên bộc lộ nó ra bên ngoài để cho cảm thấy bản thân mình có thể thoải mái nhất. Đừng có cố kìm nén như vậy mãi nữa, cho dù chúng ta có mạnh mẽ đến đâu thì chúng ta vẫn là một người con gái yếu lòng mà thôi. Sau những cái lần mà chúng ta bị tổn thương, và có những cái vết thương mà không thể nào lần đầu đã khiến cho chúng ta luôn luôn học cách tự bảo vệ bản thân của mình, và học cách làm sao để cho bản thân của mình phải trở nên mạnh mẽ nhất.

Và vì điều đó cho nên chúng ta không muốn cho người khác thấy rằng mình là một đứa yếu đuối như những gì mà người ta nghỉ, chúng ta sợ bị người khác chê cười bởi vì chúng ta là một đứa yếu đuối và không làm được điều gì cả có đúng không. Chúng ta đã thật sự mạnh mẽ rất là nhiều rồi, chúng ta có thể làm những gì mà người khác không thể làm được đó là một điều duy nhất chứng minh chúng ta là một người phụ nữ rất là mạnh mẽ, cho nên chúng ta cũng không nên kiểm chế cảm xúc của mình quá nhiều như vậy. Mạnh mẽ tới đâu thì chúng ta cũng nên để cho bản thân mình có một giây phút nào đó yếu lòng chứ, mạnh mẽ quá cũng không tốt đâu.