Hãy luôn nhớ rằng các bạn nữ chúng ta phải luôn luôn học cách yêu bản thân mình nhiều nhất có thể nhé. Đừng bao giờ để cho bất kì ai làm tổn thương đến bạn, đừng vì một hai mối tình không ra gì mà khiến cho bạn phải lo lắng, suy nghĩ không màn đến bản thân mình. Luôn nhớ rằng bản thân chúng ta là trên hết, cho dù là ai thì chúng ta phải biết tự chăm sóc chính mình, tự lo cho mình để có cuộc sống tốt hơn. Đặc biệt chúng ta là con gái, đừng để người khác nhìn vào và nghĩ rằng chúng ta là một con người yếu đuối và không biết phấn đấu hay làm được điều gì cả. Chúng ta phải chứng minh cho mọi người thấy rằng chúng ta có thể làm được mọi thứ, và yêu bản thân mình giúp cho mình trở nên tốt hơn và hoàn thiện hơn cũng chính là việc quan trọng nhất mà các bạn cần làm. Chăm sóc bản thân mình để cho chúng ta cảm thấy tự tin hơn khi chúng ta bước ra ngoài đường. Phải biết một chút makeup để cho bản thân chúng ta cảm thấy là mình xinh xắn hơn khi gặp một ai đó. Và chúng ta nên học cách ăn nói sao cho khéo léo, lễ phép và lịch sự. Biết cách làm đẹp cho chính mình, sau những cái cuộc tình đỗ vỡ như thế thì điều chúng ta không nên làm đó chính là để bản thân mình ngày một tệ đi trông thấy. Mà điều chúng ta phải nên làm là làm cho bản thân mình đẹp hơn, bởi người ta mới có câu nói, "sau chia tay ai cũng trở nên xinh đẹp". Và hãy áp dụng điều đó với chính bản thân bạn, buồn thì chỉ một thời gian thôi sau đó chúng ta hãy thật sự bình tĩnh và hãy nhìn vào sự thật xem điều đó có đáng để cho chúng ta làm như vậy hay không? Con gái xinh đẹp thì sẽ trở nên tự tin hơn rất là nhiều cho nên là các bạn phải biết tự yêu thương và chăm sóc bản thân mình nhiều vào nhé. Đừng để bản thân chúng ta ngày một đi xuống, bỏ bê chính bản thân mình như vậy không đáng một chút nào cả.