Nhiều bạn nữ vẫn cứ nghĩ là nếu như mà bản thân mình là con gái nhưng mà chủ động trước thì sẽ mất giá có đúng không? Nhưng mà khi yêu nhau đã là người yêu của nhau rồi thì chúng ta còn ngại vì những cái vấn đề đó nữa chứ. Nếu như mà bạn nữ chủ động trước thì đương nhiên là các bạn nam sẽ rất là thích điều đó, bởi vì chứng tỏ bản thân của chúng ta là một người con gái hiểu chuyện và lúc nào cũng quan tâm đến người yêu mình. Bây giờ thời đại nào rồi mà chúng ta còn đi phân biệt như vậy nữa, chúng ta không có mất giá đâu trong khi là đã có người yêu, và đã là người yêu của nhau rồi thì chúng ta ngại gì những cái việc chủ động đó nữa. Và chúng ta đừng có thấy là người yêu của mình không nhắn tin cho mình trước thì chúng ta cũng định không nhắn lại nhé. Biết đâu là người yêu của bạn đang bận cái gì đó, hoặc là có công việc gì đó đột suất và quên mất thì sao. Thì lúc nào bản thân mình là con gái thì mình luôn muốn được sự ưu tiên hàng đầu đúng không, nhưng mà mình nghỉ đi lỡ như người yêu của mình đang có công chuyện gì đó nếu như anh ấy đi làm thì chúng ta hãy nên chủ động nhắn tin hỏi thăm các thứ, giống như kiểu anh có mệt không, anh đi làm về đã ăn gì chưa... Nếu như các bạn càng chủ động như vậy, thì người yêu của các bạn sẽ càng thích và yêu các bạn nhiều hơn ở cái điểm đó.

Bởi vì không chỉ bản thân của mình, mà người yêu mình cũng muốn được quan tâm, được chủ động hỏi han và chăm sóc các thứ ai cũng như nhau cả thôi. Cho nên là chúng ta hãy suy nghĩ cho người yêu của mình nữa, chứ đừng ích kỷ mà lúc nào cũng nghĩ riêng cho bản thân của mình vậy là không tốt đâu nhé. Trong tình yêu thì chúng ta phải luôn luôn tôn trọng nhau, và luôn biết chia sẻ mọi điều cho nhau chứ đừng có người này phải làm và người kia chỉ đứng nhìn thôi nhé như vậy là tình yêu không bền đẹp được đâu. Ta hãy trở nên là một người con gái hiểu chuyện, là một người biết cách quan tâm và lo lắng cho người mình yêu để cho họ cảm thấy ấm áp và an toàn nhất nhé.