Tại sao phải buồn khi bản thân mình không được hoàn hảo? Tại sao lại muốn trở thành bản sao của người khác mà không phải là phiên bản đặc biệt của chính mình? Đối với con gái hay chị em phụ nữ thì sắc đẹp nó rất quan trọng, chúng ta luôn luôn quan tâm về vẻ bề ngoài của mình, bởi vì ai cũng muốn bản thân mình đẹp nhất có thể. Nhưng mà nếu như cái việc mà chúng ta trở thành bản sao của mọit ai đó thì điều đó không nên chút nào cả. Hãy cứ sống là chính bản thân mình đi, cho dù bạn có nhiều khuyết điểm, có thể bạn chưa đủ tự tin để có thể đối mặt với những lời ác ý ngoài kia. Nhưng mà bản biết không trên đời không ai hoàn hảo cả đâu, họ có được thứ này nhưng mà lại mất đi thứ khác. Cho nên là đừng quá mất niềm tin vào chính bản thân mình như vậy, bông hoa nào mà không muốn được nâng niu chăm sóc, và chúng ta cũng như thế. Bạn sẽ nghĩ là người ta sẽ không bao giờ chăm sóc như bông hoa không đẹp, đó là do bạn chưa tìm đúng người mà họ muốn chăm sóc cho bạn mà thôi. Bây giờ thì đa số con người ta yêu nhau vì vẻ bề ngoài thật, nhưng mà cũng còn có những người họ thích yêu chính con người thật của bạn hơn. Đừng quá để ý những cái lời không hay ở ngoài kia, nó chỉ khiến cho bạn cảm thấy bản thân mình tệ hơn thôi. Hãy cứ sống là chính bản thân của mình trước đi đã, thời gian sẽ chứng minh cho chúng ta thấy sự thấy đổi của chính bạn, chỉ cần bạn cố gắng khắc phục những điều mà bản thân mình chưa hoàn thiện, hãy để bản thân mình trở thành một phiên bản tốt hơn. Tuy là không phải một phiên bản hoàn hảo nhưng mà ít ra bạn có thể thay đổi được chính mình để giúp cho bạn cảm thấy tự tin hơn. Hãy là một phiên bản đặc biệt, một phiên bản chỉ có một trên cuộc đời này bạn nhé.