Nhiều người hay soi xét và đánh giá phụ nữ có thể qua vẻ bề ngoài, thật ra thì có phải như vậy là đang quá thiên vị và không công bằng với phái nữa hay không? Nói chung thì cái gì cũng có mặt này mặt kia, phụ nữ thời này quả thực là rất tài giỏi không có gì có thể làm khó được chỉ là họ muốn hay là không mà thôi. Vì yêu thương gia đình nên họ có thể nhường nhịn mọi thứ, hạ cái tốt cũng như sở thích của mình để làm tốt công việc người vợ người mẹ trong gia đình. Để có thể giữ gia đình hạnh phúc và chu toàn mọi thứ không phải là công việc đơn giản. Không có gì đối lập với hôn nhân gia đình, cuộc sống này phụ nữ luôn chịu nhiều điều thiệt thòi hơn đàn ông, tất nhiên đàn ôn cũng có những nỗi khổ riêng nhưng vẫn không thể nào hiểu được những điều mà phụ nữ phải hi sinh cũng như là chăm lo cho gia đình đâu. Mà hôn nhân thì thật sự cần sự cân bằng về đối nội đối ngoại. Phụ nữ thời nay thật sự thì cũng có nhiều tham vọng trong sự nghiệp hơn thế nên đòi hỏi chất lượng cuộc sống cũng đòi hỏi nhiều hơn rất nhiều. Nhưng họ lại có thể cân bằng với mình về chăm sóc gia đình và ủng hộ mình trên con đường đã chọn. Cứ như vậy thì bạn cũng sẽ tìm được người phù hợp với mình (chỉ là nó không theo quan điểm bản năng của nhiều người). Cho nên tóm gọi lại một điều là dù thế nào thì cũng không nên bỏ bê bản thân mình hay sống vì người khác mà quên đi chính mình. Không nên tự coi thường bản thân mình bởi vì phụ nữ chúng ta mạnh mẽ hơn những gì chúng ta nghĩ lắm. Mình đơn giản đưa ra một góc nhìn để các bạn nữ có tham vọng, hoài bão quan sát và phản ứng với cuộc sống một cách tích cực hơn thôi.