Sau 1 thời gian đăng đàn em đã giải quyết được khâu nhà hàng tiệc cưới. Em đã đặt ở TTHN Seasons ở số 9 Đào Duy Anh chỗ tòa tháp VCCI Tower. Hiện em đang gấp rút cần tìm chỗ xem ngày cưới, nhà em con đầu cháu sớm, mẹ em lại chưa tham gia cưới hỏi cho ai bao h nên em lên đây đăng đàn lần 2 mong các mẹ thông thái chỉ dẫn dùm em với.

1/ Em cần tìm chỗ xem được ngày cưới, chính xác để em chốt ngày với bên TTHN Seasons vì em mới cọc tiền trong khoảng cuối tháng 10 những chưa chốt ngày nên mỗi lần có khách hỏi cuối tháng 10 là bạn sale bên đó lại liên lạc hỏi chốt ngày chưa để chốt với khách xem ngày đó.

2/ Sau khi có ngày cưới hỏi xong, việc tiếp theo em sẽ phải làm gì ạ?

3/ Chụp ảnh cưới ở đâu ạ? Em muốn chụp đơn giản, phóng to 1 -2 cái rồi làm phóng sự cưới. Chứ k rửa album vì k cần thiết mà cũng k có thời gian để xem lại.

4/ Nhẫn cưới thì mua ở đâu? Em đang tham khảo Doji, Huy Thanh Jew, PNJ... Tuy nhiên chưa ưng lắm?

5/ Váy cưới thì thuê bên nào ổn? Em đang tham khảo LekChi thì giá có vẻ hơi cao, nhưng thiết kế rất tinh tế, em ưng. Ngoài ra em chưa tham khảo ở đâu nữa. Ai biết chỉ em với nha.

Cảm ơn các mẹ nhiều :x