túi thơm là một trong những loại túi có thể giúp cho chúng ta khử được mùi của tất cả giúp căn phòng của chúng ta có nhiều mùi thơm hơn dễ chịu hơn. đặc biệt với những người thích mùi thơm của hoa như mình thì việc làm túi thơm là một việc không thể bỏ qua được. Cùng xem cách mình làm túi thơm như thế nào nhé

Nguyên liệu làm túi thơm

chọn loại hoa bạn thích

tinh dầu yêu thích và phù hợp với loại hoa

túi vải, khăn cotton

Cách làm túi thơm như sau

Bước 1: Chuẩn bị hoa để sấy khô

ở bước này thì mình nghĩ rằng mọi người nên chọn loại hoa bạn yêu thích nha, mình thì thường thích hoa hồng. Hoa hồng cách sơ chế thì cũng bình thường á mọi người có thể chọn hoa búp hoặc chọn các loại hoa bình thường cũng được. đối với hoa búp thì để nguyên búp nha mọi người. còn đối với hoa đã nở thì mọi người nên ngắt cánh hoa của chúng

Bước 2: Sấy khô

ở bước này mọi người nên chú ý đặt các cánh hoa lên khăn cotton rồi hãy sấy khô hoa nhé, vf điều này có thể giúp chúng ta hạn chế được tình trạng cánh hoa dính vào lò vi sóng ấy. chỉ nên sấy trong vòng 2-3 phút thôi để kiểm tra,vì cánh hoa cũng mỏng manh lắm nếu như chúng ta để lâu có thể dẫn đến cháy đấy.

Bước 3: Ướp hương

sau khi lấy hoa ở lò vi sóng ra mọi người cho tinh dầu vào một cái bình xịt rồi xịt đều các cánh hoa. bạn nên xịt nhẹ nhàng thôi chứ đừng xịt quá nhiều nha. rồi chờ cho khô

sau khi đã khô tất cả bạn cho vào túi để thành túi thơm của riêng mình nhé