Hôm nọ mẹ chồng em lên chơi mang theo 1 con ngan to ú ụ chắc phải 4kg. Ban đầu em cứ nghĩ vặt lông ngan xong mổ chắc đơn giản thôi, tranh thủ làm xong thì đi đón con. Ai dè ngan có nhiều lông măng khủng khiếp, em ngồi vặt gần tiếng đồng hồ đau nhừ cả lưng mà vẫn không sạch; giờ nghĩ lại vẫn hãi. Mẹ chồng thấy em ngồi loay hoay mãi mới ra bảo: Con dùng nước rửa bát cho vào, dốt quá. Hóa ra nước rửa bát còn có thêm 1 công dụng nữa là giúp vặt sạch lông ngan nhanh hơn đó các mẹ ạ. Theo em tìm hiểu thì ngoài nước rửa bát, mẹ có thể dùng thêm rượu và chanh nữa.

Dùng nước rửa bát vặt lông ngan

Bước 1: Hòa một ít nước rửa bát vào nước sôi vừa đun xong rồi đổ ra chậu lớn.

Bước 2: Nhúng ngan vào nước nóng rồi vặt lông.

Khi hòa nước rửa bát vào thì nhiệt độ của nước nóng sẽ tăng cao trong thời gian dài, việc vặt lông ngan sẽ dễ dàng hơn. Cách này có thể áp dụng với cả vịt và gà nữa nhé các mẹ. Các mẹ nhớ là cho ít thôi ạ.

hình ảnh

(hình minh họa - Nguồn: Internet)

Dùng rượu và chanh để làm sạch lông ngan

Cách 1: Trước khi cắt tiết, các mẹ cho ngan uống một ít rượu hoặc chanh để làm thân nhiệt ngan nóng lên, lỗ chân lông nở ra và khi nhổ lông sẽ dễ dàng hơn.

Cách 2: Dùng chanh và rượu pha hòa vào nước nóng để trụng ngan rồi làm sạch lông ngan như bình thường. Cách này cũng giúp khử mùi hôi của ngan rất hiệu quả.

Ngoài ra, nếu các mẹ chọn được con ngan ngon thì việc vặt lông sẽ dễ dàng hơn đấy ạ.

hình ảnh

(hình minh họa - Nguồn: Internet)

Mẹo chọn ngan ngon, dễ vặt lông

Mẹ nên chọn con ngan có phần lông ống to, không có lông mới đang mọc. Đồng thời, nên chọn những con đã nuôi từ 3 - 4 tháng, béo, ức tròn, da cổ và bụng dày, điểm mút của 2 cánh vừa đủ đan chéo vào nhau. Mẹ cũng nên chọn ngan đực thay vì ngan cái nữa nhé.

Không nên chọn những con ngan non vì thịt hay bị nhão, khó làm sạch lông hơn. Những con non thì phần mỏ hay to và mềm.