Biết những mẹo nấu nướng này chắc chắn sẽ giúp các chị em giúp các chị em ghi điểm trong mắt mọi người đó!

Trong chuyện bếp núc thì việc biết được các mẹo nấu nướng sẽ giúp chị em chúng mình nấu các món ăn ngon hơn, chế biến và bảo quản thức ăn hiệu quả hơn và thậm chí là tiết kiệm thời gian hơn nữa.

Chắc hẳn ai trong chúng ta cũng đều đã học được các mẹo nấu nướng cực lợi hại từ chính mẹ của mình. Hãy cùng ẩm thực Huế tham khảo thêm các mẹo nấu nướng thú vị ở dưới đây nhé, chắc chắn các chị em sẽ vô cùng bất ngờ cho mà xem!

Xem thêm >> 8 mẹo nhỏ trong bếp cực hữu dụng với trà túi lọc

Bảo quản đậu phụ trong tủ lạnh

hình ảnh

Khi mua đậu phụ về chúng ta hoàn toàn có thể bảo quản đậu phụ trong tủ lạnh. Nếu bạn dự định ăn đậu phụ trong vòng 1 tuần, bạn chỉ cần cất vào ngăn lạnh là được rồi. Bạn phải đổ nước đã lọc sạch, nước mát vào trong hộp đựng đậu phụ, để đậu ngập trong nước.

Sau đó, đóng chặt hộp lại hoặc dùng màng bọc thực phẩm bọc lại. Mỗi ngày, dùng nước sạch rửa lại đậu phụ, thay nước mới trong hộp để đậu phụ vẫn giữ được độ ẩm, tươi ngon, không hỏng.

Trong trường hợp phải hơn 1 tuần sau đó bạn mới chế biến đậu phụ, tốt nhất nên cất đậu phụ vào trong ngăn đá tủ lạnh. Đậu phụ trữ đông có thể sử dụng đến tận 3 tháng.

Nhớ rằng phải cho đậu phụ vào túi có khóa kéo hay hộp kín rồi mới trữ đông nhé. Khi ăn, bạn chuyển đậu từ ngăn đá sang ngăn mát, đến khi đậu rã đông hết thì dùng lực ép nhẹ để lượng nước thừa được thải ra hết. Sau đó mới chế biến như bình thường.

Dầu ăn giúp ướp thực phẩm nhanh thấm hơn

hình ảnh

Món ăn trước khi chế biến cần được ướp gia vị để thấm đều gia vị, giúp món ăn đậm đà và ngon hơn. Công đoạn ướp đòi hỏi khá nhiều thời gian để món ăn thực sự thấm nhưng nếu bạn đang vội, cần chế biến món ăn nhanh và không có thời gian để đợi thực phẩm thấm đều gia vị thì hãy sử dụng dầu ăn khi ướp.

Đó chính là bí quyết quan trọng để thực phẩm thấm gia vị đều và nhanh hơn. Chỉ cần cho 1 muỗng cà phê dầu ăn vào ướp cùng với các loại gia vị, tinh chất dầu trong dầu ăn sẽ giúp thực phẩm thấm đều hết gia vị chỉ trong khoảng thời gian từ 10 đến 15 phút mà thôi.

Xem chi tiết tại đây