Bong gân thường xảy ra với các chị em có thói quen mang giày cao gót là chủ yếu, vì việc mang giày cao gót khiến cho việc di chuyển của chị em khả năng bị tai nạn sự cố ngoài ý muốn là rất hay xảy ra và vấn đề bị trẹo chân bong gân là không thể tránh khỏi, vậy chị em có biết chữa trị nhanh mà hiệu quả vấn đề bị bong gân cho mình thế nào chưa.

Hôm đó mình trên đường đi làm về, do đường xa và đông người nên mình chọn đi xe buýt cho yên tâm. Với sở thích đi giày cao gót của mình khi lên xuống xe mình biết cũng nên cẩn thận chút như hôm đó cũng 1 phần vì vội nên mình bám tay bước xuống bị sượt nên khiến cho mình bị trẹo chân bong gân đau điếng cả người. May sao khi đó có bác lớn tuổi nhìn mình tập tễnh không đi nổi vậy thương nên bảo nhờ con dâu bác đang mang bầu con so này dẫm lên vết bị đau bong gân cho 9 lần là khỏi, từ trước đến giờ các cụ vần truyền lại cho bác như vậy.

hình ảnh

Mình thật may quá cảm ơn rối rít, đúng là may quá mình ngồi chờ khoảng 1 tiếng sau cũng vừa lúc người nhà tới đón là đứng lên đi lại tập tễnh được. Đúng là sở thích đôi khi cũng làm hại cả bản thân mình đó chị em à nhưng cũng thật may sao mình gặp đúng người tốt chữa mẹo giúp mình cũng từ đó mình có thêm kinh nghiệm chữa mẹo cho bản thân.