Không biết có chị em nào giống mình không? Hồi xưa em rất là thích đi những đôi thể thao bởi vì nó tiện dụng, dễ phối đồ với lại cũng khá là năng động, không bao giờ bị lỗi thời. Vì thế mà trong tủ giày của mình có rất nhiều những đôi giày ba ta. Một hôm đi làm về thì trời mưa thì không may đôi giày của mình bị ướt, lúc đầu mình cứ nghĩ rằng ít tí thôi mà chắc không sao rồi cứ thế mà vứt vô tủ giày.

Cái sang ngày hôm sau thì y như rằng nó hôi cực kì, mình đã giặt đi giặt lại rất nhiều lần nhưng nó vẫn cứ hôi, thậm chí mình còn dự định vứt đôi giày đó đi nữa chứ. Rồi mình mới tâm sự lại với chị đồng nghiệp, chị đã chia sẻ cho mình rất nhiều cách hay để khử môi hôi giày hiệu quả nhất và mình đã thứ áp dụng rồi và vô cùng là thành công luôn.

a row of shoes under hot sun at balcony beside house plant high angle view a row of shoes under hot sun at balcony beside house plant - vệ sinh giày hình ảnh sẵn có, bức ảnh & hình ảnh trả phí bản quyền một lần

• Phương án thứ nhất là sử dụng bột Baking soda rắc lên đôi giày, đặc biệt ở vùng hôi của đôi giày rồi đem ra phơi nắng. Phương án thứ hai là dùng trà xanh, rồi chiết ra vào bình xịt vào những chỗ mà hôi của đôi giày.
  • Phương án thứ ba là chính là sử dụng chanh, bởi vì chứa hàm lượng axit cao nên việc khử mùi những đôi giày lại vô cùng dễ dàng, hiệu quả và nhanh chóng.
  • Cuối cùng thì bạn có thể sử dụng những dịch vụ vệ sinh giày để nhanh hơn cũng như được thay áo mới cho đôi giày của mình luôn. Những phương án vừa rồi mình đã thử và thấy nó vô cùng thành công và muốn chia sẻ lại cho các bạn.