Ai là dân văn phòng thì hầu hết phải làm việc với máy tính quanh năm suốt tháng rồi, do công việc nên mình cũng phải ngồi làm việc với cái máy tính từ sáng tới trưa, từ trưa tới chiều, mình cảm thấy rất là mệt và căng thẳng do những con số buộc mình cứ dán mắt vào cái màn hình máy tính ý.

Nhiều lúc tự nhiên mình thấy nôn nao trong người mùa đông còn đỡ chứ vào mùa hè là tình trạng này luôn xảy ra, có thể mình quá tập trung làm việc nên sức hút của máy tính làm ảnh hưởng tới sức khoẻ của mình. Sau khi tâm sự với mấy chị đồng nghiệp được các chị bày cho cách để cải thiện mình cũng thấy ổn hơn đó. Ngồi trong phòng kín lâu thường khí oxi sẽ giảm dần vậy nên chọn 1 đến 2 bát cây có màu xanh để gần máy tính mình làm việc cây màu xanh sẽ nhả ra nhiều khí oxi sẽ dễ chịu hơn nhiều đó.

hình ảnh

Ngoài ra trước màn hình máy tính ngồi làm việc nên 1 cốc nước lọc để giảm sức hút từ máy tính vào người và hơi nước bay ra sẽ làm dịu mắt hơn khi thời gian làm việc với máy tính quá nhiều trong ngày nhé. Thực hiện theo những cách như vậy mỗi ngày mình thấy cũng giảm được tình trạng nôn nao trong người và sự căng thẳng 2 con mắt cũng được cải thiện hơn khi ngồi máy lâu đến tiếng thứ 3 thứ 4 đó. Chị em nếu gặp vấn đề như vậy cũng nên tham khảo nhé vì mình áp dụng thấy có tác dụng lắm đó.