Giấc ngủ rất quan trọng với mỗi chúng ta đúng không nào. Mẹ nào mà mất ngủ triền miên liên tục thì rất là mệt mỏi, đầu lúc nào cũng căng thẳng dẫn đến stress nhiều là vậy. Chứng mất ngủ đối với mẹ bầu sau sinh và kể cả người lớn tuổi là bài toán được đặt ra rất nhiều vấn đề đúng không các mẹ. Nhiều mẹ vừa ngày đi làm đêm về lại không ngủ được dẫn đến căng thẳng đầu óc nên thay đổi tâm lý sau sinh cũng là vậy đấy ạ. Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ cho chị em mình những kinh nghiệm mà mình biết để các mẹ tham khảo khi cần thiết.

hình ảnh

Mình thấy phương pháp này tốt cho cả người lớn và trẻ nhỏ đều được nhé. Cách chữa rất đơn giản, toàn nguyên liệu thiên nhiên sạch và đảm bảo: mẹ lấy 50g đậu xanh và 10g đường phèn nấu kỹ cùng với 200ml nước. Đun xong các mẹ dùng luôn khi còn nóng nhé, vừa ăn vừa thổi mới có hiệu quả, uống hết trong ngày mẹ nhé. Mẹ nào thấy khó uống có thể cho thêm sữa để uống mỗi ngày rất tốt mà lại còn mát và lành.

Với trẻ nhỏ mình cũng cho con ăn được nhé con sẽ ngủ ngoan hơn ah. Phương pháp này không có tác dụng phụ gì nên các mẹ cứ yên tâm uống nhé. Khi hết mẹ có thể làm uống liên tục trong vài ngày thì hiệu quả thấy rõ rệt ah. Mình đã áp dụng thấy hiệu quả và đơn giản nên chia sẻ cho chị em nào cần. Chúc các mẹ sức khỏe, thành công, luôn ngủ ngon hơn theo phương pháp này nhé.