Sau sinh cơ thể người phụ nữ có rất nhiều thay đổi, từ vóc dáng, nước da đến mùi cơ thể.Rất nhiều người sau sinh bị hôi nách làm ảnh hưởng đến tâm lý và tinh thần của người phụ nữ rất nhiều.Nguyên nhân dẫn đến tình trạng đó là do sự thay đổi nội tiết tố khi mang bầu làm tuyến mồ hôi hoạt động mạnh hơn , sau khi sinh thì tuyến mồ hôi còn hoạt động mạnh và nhiều hơn là tăng tiết mồ hôi và mùi cơ thể và hình thành các vùng da sạm màu.

Cũng có thể là do trong quá trình kiêng cữ các bạn không vệ sinh sạch sẽ vùng da dưới nách ngoài ra sự thay đổi về cân nặng, gen di truyền cũng là yếu tố dẫn đến tình trạng trên.Sau khi sinh bé thứ 2 mình cũng gặp phải vấn đề này , mình cũng áp dụng rất nhiều các phương pháp khác nhau như dùng phèn chua, dùng rượu giềng nhưng mình thấy phương pháp mình thấy hiệu quả nhất đó là dùng rượu gừng.Cách làm rượu gừng cũng rất đơn giản, các bạn chỉ cần chuẩn bị gừng tươi, gừng các bạn rửa sạch đem thái sợi hoặc dã nát cho vào bình thủy tinh và cho thêm rượu.

hình ảnh

Sau một tháng là các bạn có thể sử dụng, mình thường lấy bông thấm rượu gừng sau đó bôi lên vùng da nách, mát xa nhẹ nhàng tầm 15 phút.Tuần mình thực hiện từ 1 đến lần và thấy mùi hôi được giảm rõ rệt. Kiên trì sử dụng trong 1 năm thì hiện tại mình đã hoàn toàn tự tin ngay cả những khi thời tiết có nóng như thế nào.