Sau sinh rất nhiều mẹ đối mặt với tình trạng béo bụng, sinh đứa thứ nhất xong còn đỡ chứ sinh đứa thứ 2 xong thì đảm bảo bụng sổ ra không thu hồi lại được ý. Nhớ lại lần đầu mình sinh gái nhà mình xong, sau 1 tuần nằm viện dậy thay quần áo mặc nhà để về mà mấy chị em cùng phòng cứ xuýt xoa khen "sao chẳng thấy có bụng gì cả" mình mặc vừa quần áo hồi chưa bầu bí gì luôn ấy. Cảm giác lúc ấy cũng vui vì ko mất công giảm mỡ. Nhưng cứ tự tin vậy hơi sớm các mẹ ạ. Đến khi mình sinh bé thứ 2, cũng nghĩ bụng mình không sổ nên không để ý, nhưng xin thưa là đứa thứ 2 cơ bụng nhão ra rồi ý, nó sổ ra là khó co lại được. Kể cả tử cung của mình cũng không co lại được như đứa đầu đâu. Mỗi lần đi tắm, soi gương lại thấy buồn buồn. Con được 3 tháng thì mình lên kế hoạch giảm mỡ bụng.

hình ảnh

Có rất nhiều phương pháp như uống giảm cân, tiêu mỡ này nhưng mình loại bỏ ngay phương pháp này vì bây giờ ăn gì, uống gì là ảnh hưởng đến con. Phương pháp thứ 2 là đi spa để đốt mỡ bụng này, cũng không được vì vừa tốn kém mà lại không có thời gian. Còn phương pháp thứ ba mình sẽ lựa chọn và thấy phù hợp nhất là tập thể dục tại nhà kết hợp với ăn uống. Hàng ngày 2 buổi sáng và chiều khi con còn ngủ tranh thủ khoảng 20, 30 phút đều được, mình mở điện thoại để tập những bài thể dục, tập yoga làm săn chắc cơ bụng.

Về vấn đề ăn uống thì sẵn có máy xay sinh tố, mình hay làm sữa hạt đậu nành, đậu xanh, đậu đỏ, sinh tố hoa quả như cà chua, dưa hấu nước ép táo xanh, táo đỏ… uống ngày 1, 2 lần. Ăn cơm mình vẫn ăn đủ nhu cầu để lấy sữa cho con bú. Cứ duy trì vậy đến khi con 6 tháng, mẹ đi làm cũng là lúc bụng mình về eo đẹp luôn các mẹ ạ. Các mẹ nhớ nhé, đừng uống giảm cân, đừng tốn tiền đi spa, cứ làm theo cách của mình vừa an toàn lại hiệu quả. Cố gắng lên nhé, vì mẹ đẹp con khỏe!