Trường hợp của em đúng là “buồn ngủ mà gặp chiếu manh” các chị ạ. Trong một cuộc nói chuyện phiếm với các chị bạn mà em đã tìm ra bài thuốc trị dứt căn bệnh “khó nói” của mình.

Bệnh khó nói của em là bệnh trĩ đó các chị ạ. Công việc của em là làm kế toán cho một doanh nghiệp nhỏ nên mọi việc liên quan đến sổ sách điều do em làm hết.

Nhiều khi công việc bắt đầu từ 7h sáng mà đến 8h tối mới hết việc. Những đợt giao nhân hàng là em tối mặt mũi, nói thiệt chứ nhiều khi việc nhiều em không giám uống nước vì không có thời gian đi vệ sinh luôn chứ.

Ngồi nhiều, ít vận động chính là một trong những tác nhân giúp em đến gần hơn với bệnh trĩ, công thêm ít uống nước, nóng trong người, thường xuyên táo bón…

Trong một lần đi ngoài em thấy trong phân có máu, máu chảy thành giọt đau rát nhiều và không lâu sau thì xuất hiện búi trĩ.

Nghề của mình nó vậy nên em phải chịu, nhưng bị bệnh này khổ lắm mấy chị ơi. Em thì ngại không dám nói với ai, cứ âm thầm tự tìm cách điều trị.

Em có tìm thấy thông tin trên mạng về nhiều cách điều trị bệnh trĩ và cũng có áp dụng nhưng thấy không hiệu quả. Mấy lần em định đi khám mà cũng thấy ngại, phần cũng không có thời gian.

Thế rồi hôm lễ 30/4 vừa rồi, em về quê chơi trong lúc đang cùng bạn bè nói chuyện thì vô tình em học được bài thuốc hay để trị bệnh này từ bông và lá thiên lý.

Bông thiên lý ngoài việc thường được chế biến thành nhiều món ăn thanh mát thì có công dụng trị bệnh trĩ cực kỳ nhanh và hiệu quả.

Cách thực hiện nè, mọi người sẽ cần đến 1 nắm (khoảng 100g) lá cây thiên lý còn non mang rửa sạch rồi giã nát. Sau đó trộn đều với khoảng 5g muối ăn rồi khuấy đều với 30ml nước và cuối cùng là chắt lấy nước cốt của lá.

Trước khi dùng nước lá thiên lý thì mọi người cần phải vệ sinh hậu môn bằng muối sinh lý. Sau đó mới dùng bông thấm nước lá thiên lý, đắp vào trong vòng 10 phút. Mỗi ngày chúng ta sẽ làm 1-2 lần và thực hiện liên tục trong vòng 1 tuần đến 10 ngày sẽ nhận được kết quả bất ngờ.

Lưu ý: Lá thiên lý có tính hàn khá cao nên với những bệnh nhân có thể hàn thì không nên uống mà chỉ nên đắp bên ngoài.

Vì những dược chất có trong lá thiên lý có tác dụng giảm đau, giảm sưng hiệu quả. Cộng với nước muối có khả năng tiệt trùng, chống sự xâm nhập của vi khuẩn gây hại.

Ngoài việc vệ sinh hậu môn bằng nước lá thiên lý em còn bổ sung thêm vào khẩu phần ăn hàng ngày thanh mát hay các món xào vị thanh đạm vừa ngon miệng lại có tác dụng cho sức khỏe.

Hoa thiên lý với thịt bò, thịt lợn nạc ăn hàng ngày vừa làm mát cơ thể lại bổ sung nhiều dưỡng chất vô cùng phong phú như chất xơ chiếm 3%, chất đạm 2,8 %, chất bột đường, các vitamin C, B1, B2, PP, tiền vitamin A (caroten) cùng các khoáng chất cần thiết cho cơ thể như calcium, phospho, sắt, đặc biệt là kẽm có hàm lượng cao…

Các mẹ bầu bị bệnh trĩ trong thời gian mang thai cũng có thể áp dụng bài thuốc từ lá thiên lý để trị bệnh mà không phải lo sợ ảnh hưởng đến thai nhi nhé.

Sau 2 tuần áp dụng bài thuốc này em thấy người mình nhẹ hẵn các chị ạ, tình trạng táo bón không còn nữa nên việc đi ngoài ra máu cũng được khắc phục.

Ngoài ra, việc ăn hoa thiên lý thường xuyên còn có rất nhiều công dụng tuyệt vời đối với sức khỏe như: Tốt cho người bị vô sinh; giúp hỗ trợ giảm cân; giúp chữa mất ngủ, ngủ ngon hơn; giúp giảm đau nhức xương cốt… nữa đó các chị ạ.

Xem thêm bài viết:

http://www.webtretho.com/forum/f119/lam-co-bui-tri-sau-1-tuan-cuc-hieu-qua-voi-mot-nguyen-lieu-nha-nao-cung-co-2422877/

http://www.webtretho.com/forum/f4536/cach-dung-xo-muop-lam-co-bui-tri-sau-1-tuan-cuc-hieu-qua-2422604/

http://www.webtretho.com/forum/f113/co-gai-chet-tuc-tuoi-vi-nghi-minh-bi-benh-tri-nhung-can-benh-that-su-lai-nguy-hiem-gap-10-lan-2463094/

Xem thêm video: Cách nấu canh hoa thiên lý với thịt băm ngọt lừ để trị bệnh trĩ