Nuôi con là cả một hành trình mà trong hành trình đoa người mẹ sẽ trải qua nhiều cung bậc cảm xúc khác nhau.Là người mẹ một con mình cũng đã trải qua những giai đoạn đó, vì làm mẹ lần đầu nên mình không tránh khỏi những bỡ ngỡ trong quá chăm sóc con đặc biệt là việc tập ti bình cho con khi mình chuẩn bị đi làm. Sữa mẹ là thức ăn tốt nhất cho trẻ , mình lại nhiều sữa nên mình cho con bú hoàn toàn bằng sữa mẹ trong sáu tháng đầu tiên nhưng khi đến tháng thứ 6 mình chuẩn bị đi làm nên tập cho con ti bình nhưng con hoàn toàn không hợp tác chỉ bú một chút là bỏ không chịu ti và quấy khóc .

Lo lắng cho con vì mình đi làm xa không thể về cho con bú thường xuyên được nên mình cố gắng tìm hiểu các phương pháp để giúp con tập ti bình.Mình cũng áp dụng nhiều phương pháp nhưng thấy một số biện pháp sau có hiệu quả tốt nhất : mình vắt sữa mẹ cho vào bình cho con bú chứ không dùng sữa bột, mình cũng nhờ bà cho con ti bình chứ mình không bế con lúc con ti bình vì khi mình bế con sẽ thấy mùi sữa mẹ thì dứt khoát không chịu ti bình.

hình ảnh

Mình cũng lựa chọn lúc con đói và mở con nghe những bài hát nhẹ nhàng để con nghe lúc ti bình.Trộm vía sau một tuần kiên trì các biện pháp trên mà con mình đã ti bình và cũng không bỏ ti mẹ, nhờ vậy mà khi cọ được sáu tháng rưỡi mình yên tâm đi làm , con ở nhà với bà rất ngoan không bám dính mẹ hay bỏ bữa.