Là bậc cha mẹ, phụ huynh thì không ai trong họ đều không muốn cho con mình được thông minh, trí tuệ và tài năng. Và nếu khi áp dụng đúng phương pháp cho con trẻ khi còn nhỏ thì sau này khi học một thứ gì mới thì con rất dễ để tiếp thu. Nhưng chả lẽ con mình mới có 2, 3 tuổi đã bắt con ngồi học chay như những đứa trẻ học tiểu học sao.

Vậy thì hôm nay mình sẽ gợi ý cho các bạn những món đồ chơi kích thích sự tư duy và óc sáng tạo của trẻ nhỏ. Khi lựa những món đồ chơi cho trẻ điều đầu tiên chúng ta cần chú ý đó chính là chất lượng sản phẩm, liệu nó có đủ đảm bảo an toàn cho con. Vì thế mà mình khuyến khích mọi người lựa những loại chất liệu như bằng gỗ, bằng vải,...

hình ảnh

Thứ hai là về những món đồ kích thích sự tư duy, sáng tạo thì bạn có mua: Những bộ đồ chơi lắp rắp bằng gỗ, mặc dù giá thành có vẻ hơi cao nhưng con bạn sẽ vô cùng thích thú, dùng những miếng lắp ráp để tạo nên những thứ mà con trẻ tưởng tượng. Những cuốn truyện tranh bằng vải- mẹ có thể tự tay cùng làm với bé, rồi kết hợp thêm những trang phục mặc cho nhân vật để con thỏa sức sáng tạo.

Cuối cùng không thể không thể thiếu đó chính là những cây bút màu đầu màu sắc để con có thể vẽ những thứ mà con thích. Và để những món đồ chơi này thêm hiệu quả hơn thì ba mẹ nên dành một tí thời gian của mình để chơi cùng con trẻ nhé.