Ngày nay, trang điểm cho bé là điều rất phổ biến và được các mẹ yêu thích. Hôm nay, Tapchieva.net sẽ mách mẹ cách trang điểm em bé ấn tượng an toàn giúp bé có vẻ ngoài xinh xắn và đáng yêu hơn trong những chuyến vui chơi.

https://tapchieva.net/mach-me-cach-trang-diem-em-be-an-tuong-an-toan/

hình ảnh

Những điều cần lưu ý khi trang điểm cho trẻ em

• Đối với trẻ em, thường trên khuôn mặt không có mụn, và làn da rất mịn màng, vì vậy khi trang điểm cho trẻ em chỉ cần dùng một lớp trang điểm nhẹ nhàng để giúp bé thêm tươi tắn hơn nhưng vẫn giữ nguyên được nét ngây thơ đáng yêu của trẻ. Bởi độ tuổi của các bé còn nhỏ, da nhạy cảm nên rất dễ kích ứng. Hơn nữa các bé thường phù hợp với những phong cách nhẹ nhàng để giữ được nét trong sáng đáng yêu.
  • Chọn dụng cụ trang điểm cho em bé chuyên dụng, mềm mại. Dùng những sản phẩm trang điểm phải có nguồn gốc rõ ràng. 
  • Nên chọn những sản phẩm make up có chiết xuất thiên nhiên, an toàn cho bé. 
  • Chọn tone màu trang điểm sáng, tươi tắn như hồng, cam, đỏ.
  • Trang điểm những lớp mỏng nhẹ. Không cần quá cầu kỳ, không để lớp make up dày trên da. 
  • Nên sử dụng các họa tiết bắt sáng để bé thêm phần dễ thương. Chẳng hạn như kim tuyến, son bóng,…
  • Trang điểm cho trẻ em như thế nào cho phù hợp?

• Với trẻ em thì mẹ chỉ cần sử dụng lớp trang điểm nhẹ nhàng để bé vẫn sẽ giữ được nét đáng yêu.
  • Đánh nền sáng và mỏng 

•  Các mẹ nên dùng kem dưỡng ẩm trước khi đánh nền để giúp da bé mềm mại, không bị kích ứng. Hãy dùng những sản phẩm dưỡng ẩm quen thuộc hằng ngày của bé. Hoặc sản phẩm chuyên dụng dành riêng cho em bé. Sau đó, chọn kem nền có tone sáng hơn màu da của bé 1 – 2 tone. Dùng mút tán kem nền nhẹ nhàng đều khắp khuôn mặt.