Khi mang thai bé đang được bao bọc trong bụng của mẹ, khi chào đời bé được tiếp xúc với môi trường bên ngoài với nhiều tác động xung quanh, thường khi chào đời bé ngủ không được ngon giấc hay giật mình và khóc thét.

Chúng ta để ý kĩ sẽ thấy sẽ rất hoảng sợ khi nằm một mình mà không được ôm ấp. thường thì trên viện về bao giờ mẹ cũng cho bé ngủ bằng cách quấn quanh người con với những chiếc gối và chăn để bé không bị giật mình nhưng cũng không có hiệu quả cho lắm bởi nếu nhà ở ngoài mặt đường thì xe oto đi lại bấm còi ẽ làm con hay tỉnh giấc, các mẹ hay hỏi làm thế nào để bé nhà em ngủ ngon không bị giật mình không thức giấc lâu.

8 bước giúp bé ngủ ngon một mạch tới sáng mẹ nào cũng có thể áp dụng

Con lớn lên trong giấc ngủ được ngủ đầy đủ giấc được uống sữa đủ bữa sẽ giúp bé phát triển một cách toàn diện hơn, cho con ngủ đúng giờ là cách giúp con có giấc ngủ đúng giấc để không ảnh hưởng tới sức khỏe của con, với tình trạng hiện nay các mẹ hay thắc mắc vềvấn đề con không ngủ ngon thì mẹ nên bổ sung cho con dưỡng chất kích thích ngủ ngon cho bé.

Thường thì đối với bé hay bị ốm con ngủkhông sâu giấc sẽ ảnh hưởng tới sự phát triển của bé.hi vọng chia sẻ trên sẽ giúp các mẹ biết cách giúp cho bé yêu của mình có một giấc ngủ sâu giấc và ngon giấc nhé,.