Chả là đứa đầu nhà mình rất hay bị bệnh về đường tiêu hóa. Hết táo bón lại đến đi ngoài, đi tướt hoặc có 2 lần nhập viện vì viêm ruột, 1 lần đi tuyến tỉnh vì tiêu chảy cấp do virut rota. Mình thì rất cẩn thận về vấn đề ăn uống của con rồi. Đến khi bầu bé thứ 2 được mọi người mách cho ăn món dạ dày om tiêu các mẹ ạ.

Mình bầu qua 3 tháng thì áp dụng cứ khoảng 2 tuần 1 lần mình mua 1 cái dạ dày lợn về làm thật sạch sau đó thái miếng vừa ăn phi hành xào qua cho thơm, quả tiêu xanh khoảng 1 nắm tay, rửa sạch xóc với dạ dày, nêm gia vị vừa ăn sau đó cho vào nồi đất om nhỏ lửa khoảng gần 1 tiếng. Các mẹ có thể dùng nồi cơm điện om cho tiện. Các mẹ chỉ cần ăn 2 tuần 1 bữa thôi nhé.

hình ảnh

Và ăn đến hết tháng thứ 7 thì dừng lại nhé vì tới tháng thứ 7 thì hệ tiêu hóa của con cũng hình thành ổn định rồi á. Mình làm vậy, trộm vía bé thứ 2 nhà mình hệ tiêu hóa rất khỏe mạnh, từ hồi sinh ra tới giờ hơn 1 tuổi rồi mà chưa thấy xì xoẹt bao giờ. Mình ăn tùm lum các kiểu không kiêng gì rồi cho con bú mà con vẫn khỏe. Đường ruột con khỏe nên bé ăn tốt, lên cân đều, nuôi nhàn hơn hẳn con chị các mẹ ạ. Các mẹ thử áp dụng cách của mình xem nhé. Chúc các mẹ coa thai kỳ khỏe mạnh, chúc các con khỏe, hay ăn chóng lớn nha.