Là mẹ thì mẹ nào cũng quan tâm lo lắng cho con đúng không ạ. Với con lớn hơn thì lại lo kiểu khác còn với con nhỏ thì mẹ lại lo miếng ăn giấc ngủ của con. Nhiều mẹ đặt ra câu hỏi con được 2,5 tháng tuổi thì con ti sữa như thế nào là đủ. Vì con còn quá nhỏ mẹ không biết khi nào con no quá, đói thì có thể con khóc thì mẹ biết. Mẹ không nên quá lo nhé cũng tùy cơ địa mỗi bé, con sẽ uống theo nhu cầu của con mà. Con no con sẽ nhả ti mẹ ra thôi hoặc ti bình con cũng vậy ah.

Mẹ không nên áp đặt vì mỗi bé có 1 dạ dày khác nhau. Việc làm này vừa tốt cho con và mẹ cũng không bị stress nhé. 2 tháng đầu mẹ cứ cho con ti 1,5 - 2 tiếng 1 cữ, mỗi lần 100ml là được rồi nhé. Từ tháng thứ 3 tăng lên 2,5 tiếng rồi mẹ điều chỉnh dần mức độ ăn tăng lên của con. Mẹ không nên cho con bú vặt nhé, vì mẹ không biết con ti như vậy liều lượng thế nào mà sữa mẹ cũng giảm đi vì nguyên nhân này đấy nhé. Mà lại không tốt cho con tạo thói quen con bú không ra ngày ra buổi ah.

hình ảnh

Lúc nào cũng rịt hơi mẹ nên để con có thời gian chơi, nhìn mọi cảnh vật xung quanh. Với bài viết chia sẻ kinh nghiệm mà mình đã rút ra từ chính bản thân mình nên muốn tâm sự để chị em gặp phải trường hợp con như thế nào thì mẹ cũng nên đồng hành cùng con để con ăn ngủ ngoan hơn và được tốt hơn nhé.