Các mẹ ak, đã có rất nhiều mẹ hay thắc mắc về việc có nên tắm cho bé vào buổi tối không, theo các mẹ thì có nên không ak, đối với em thì em cho đó là điều không tốt ak, bởi người lớn như mình tắm muộn còn bị cảm bị ốm nói gì đến trẻ con các mẹ nhỉ, chúng ta không nên tắm cho trẻ muộn quá, nên tắm cho trẻ từ 2h chiều đến 4h chiều là tốt nhất.

Khi nhiệt độ xuống thấp có nên tắm cho trẻ sơ sinh? - Cẩm nang Bibomart

Bởi vào khung giờ đấy là thời gian ấm ấp cho mùa đông và mát mẻ cho mùa hè ak. Vì là trẻ nhỏ nên việc tắm rửa phải được làm sớm để tránh tình trạng con không may bị ốm, thường thì tắm mẹ nên tắm nước lá cho con và sau khi tắm xong nên dùng dầu tràm xoa cho bé nhé, sẽ rất tốt cho bé ak, vốn dĩ trẻ rất là mong manh nên việc bảo vệ trẻ khỏi bị ốm là điều mà mẹ nào cũng cần quan tâm nhất ak, hạnh phúc là khi thấy co khỏe mạnh không ốm đau đúng không các mẹ.

Một hành trình dài cùng con vượt qua những khó khăn trong cuộc sống sẽ luôn có mẹ đồng hành cùng bé yêu vì vậy các mẹ hãy cố gắng chăm sóc bảo vệ bé yêu của mình một cách tốt nhất nhé.hiúp các mẹ hiểu rằng có nên tắm cho bé yêu của mình vào buổi tối muộn hay không, và các mẹ ak dù có bận đến đâu thì đối với bé yêu của mình vẫn phải chăm sóc đặt lên hàng đầu nhé, vì một bé yêu khỏe mạnh không ốm đau.