Trẻ nhỏ thường có cứt trâu tầm 3 tháng trở đi cũng có bé từ lúc sinh ra cũng có rồi nhưng các mẹ không nên quá lo nhé. Cứt trâu đấy cũng không ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe cũng như sinh hoạt hằng ngày của con ah dần rồi nó cũng hết thôi. Để làm sạch chúng như mình vẫn làm thì có 2 cách. Cách 1 mẹ làm sạch bằng cách mỗi lần cho con tắm thì thoa vài giọt dầu dừa xong rồi mát xa cho con tầm 15 phút để nó bong ra xong gội đầu bằng nước ấm.

hình ảnh

Mẹ cũng nên gội sạch để hết dầu dừa mình vừa thoa cho con xong lấy khăn khô lau luôn cho con nha không sợ con lạnh đó. Các mẹ làm vậy sau vài ngày là sạch ngay mẹ nhé. Mẹ mát xa rồi cạy nhẹ nhàng không đau con nhé vì da đầu con vẫn còn non ah nhiều bé mỗi lần mẹ làm như vậy xong là đỏ một vùng quanh đầu nhưng nó dần hết sau 1 lúc mẹ không phải quá lo nhé. Ngoài cách dùng dầu dừa thì mẹ có thể pha nước chè thật đặc rồi lấy khăn xô thấm nước chè thấm lên đầu con chỗ có cứt trâu. Mẹ nên thấm nhẹ và liên tục nhé.

Với cách này mẹ làm liên tục trong vài ngày con sẽ sạch nhé. Nhưng biện pháp này thì mẹ nên hạn chế cho con thôi nhé nếu làm lâu sợ thấm lên thóp của con sẽ lạnh đó. Với 2 cách trên mình đã chia sẻ để chị em mình tham khảo nha. Chúc các mẹ cùng các con khỏe mạnh, con trên đầu sạch bóng cứt trâu, tóc đen mượt, bóng bẩy nha.