Mình thấy có rất nhiều mẹ nói rằng mong muốn con mình sẽ có hàng lông mày và lông mi dày dặn, cong vút, vì nhìn như vậy mới dễ thương và thu hút, đặc biệt là các bé gái, việc sở hữu đôi mi cong vút và hàng lông mày dày dặn sẽ dễ nhìn hơn rất nhiều,nên các mẹ cố gắng thử mọi cách để đạt được.

Một số mẹo mình thấy các mẹ hay áp dụng cho lông mi chẳng hạn như cắt lông mi của con, vào lúc sơ sinh bấm lông mi ngắn hơn so với hiện tại thì hãng lông mi sau khi mọc sẽ cong hơn và dày hơn, mình không biết có cơ sở khoa học nào chứng minh không nhưng hình như các mẹ đang nhầm lẫn, giống như việc cắt tóc sẽ làm tóc dày hơn, nhưng không phải đâu ạ.

Đây Mới Là Cách Làm Lông Mi Dài Và Cong Cho Bé Tự Nhiên Nhất

Việc cắt đi làm tóc ngắn hơn và độ bằng nhau của các lọn tóc là như nhau nên mẹ sẽ có cảm giác như vậy thôi, chứ tóc hoàn toàn không dày lên, cũng nh lông mi cũng vậy, tính chất của lông mi đó là sẽ rụng và mọc lại theo 1 chu kỳ nhất định, nên nếu các mẹ cho rằng áp dụng cách này thì mình nghĩ là sẽ không thành công lắm đâu ạ, vốn dĩ nó còn tùy thuộc vào cơ địa ban đầu của bé nữa, như mình đây, mình chưa cắt lông mi cho bé lần nào nhưng lông mi của bé mình rất dày và dài, nhìn lại của ba mẹ thì cũng khá dài, đến nỗi mình đi trang điểm nhiều khi chỉ bấm mi rồi chuốt mascara chứ không gắn mi giả.

Còn về lông mày, thì mình lại nghe là dùng cuống lá trầu không vẽ đường lông mày theo ý muốn của mẹ, thì sau này bé lớn lên lông mày sẽ mọc theo hàng như vậy, cái này mình cũng không rõ thực hư và kết quả có được hay không, nhưng vì lá trầu cũng khá an toàn với bé nên muốn các mẹ có thể thử ạ.