Đây là một trong những thói quen rất nhỏ thôi nhưng mẹ không uốn nắn con từ nhỏ thì rất khó dạy khi con lớn lên đấy. Đồ chơi là con nhỏ nào cũng rất muốn chơi đúng không các mẹ nhưng con chơi đúng lúc, đúng chỗ để tránh vừa làm dơ vừa chơi được an toàn. Bài viết mình muốn chia sẻ ở đây để các mẹ có con nhỏ chú ý đến con nhé không nên để chiều theo ý con được ah. Mình thấy nhiều mẹ cứ than là con đi vệ sinh lâu mất thời gian không phải con bị táo bón nhưng có biết đâu con vừa đi vệ sinh lại còn mang theo các đồ để chơi.

Đấy là thói quen của con luôn buồn chân tay nên cầm theo gì để vừa ngồi vừa nghịch luôn. Có khi bé đi rất nhanh nhưng con còn nghịch đồ nên có bé ngồi cả buổi luôn. Nhiều bé lớn ngồi bô - bệt vững rồi thì không sao nhưng nhiều bé nhỏ hơn thì lại phải mẹ hoặc người lớn đứng cạnh thành ra mất thời gian. Chính vì vậy các mẹ nên rèn cho con thói quen chơi đúng lúc, đúng chỗ, còn vệ sinh là đi vệ sinh thôi.

hình ảnh

Con ngồi lâu vậy sau này nó hình thành tính cách của con đấy mẹ nhé. Con mang đồ ra chỗ đi vệ sinh vừa không được sạch sẽ vừa con ngồi lâu ah, những đồ đấy nhiều mẹ không để ý không rửa lại cho con nếu vô tình con cho lên miệng thì rất nhiều vi khuẩn đã vào cùng rồi ah mà mình thì đâu nhìn thấy được đúng không các mẹ. Chúc các con luôn chơi lành mạnh, đúng chỗ để đảm bảo sức khỏe nha.