Trên cuộc đời này làm gì có gì thiêng liêng bằng tình mẫu tử, tình mẫu tử chính là nói về tình yêu thiêng liêng của người mẹ dành cho con thật đẹp biết bao nhiêu, những gì người mẹ đã hy sinh, lo lắng chăm sóc con của mình là những điều thiêng liêng nhất nếu chúng ta còn có mẹ thì hãy nên yêu thương mẹ mình nhiều hơn, đừng làm cho mẹ mình phải buồn. Đã có bao giờ người mẹ than phiền với con tiếng khổ nào chưa? Đã có bao giờ mẹ bạn đã kể công và những việc mình đã hy sinh cho đứa con của mình chưa? Đương nhiên là chưa rồi vì với phận là một người mẹ thì tôi có thể hiểu điều này, những người mẹ chưa bao giờ kể công với bất kỳ ai và than phiền với ai là mình khổ mình rất cực khi nuôi con, khi có con rồi thì mới hiểu được điều này con Luôn là tất cả đối với cuộc đời của mình, cho dù cuộc đời này có ra sao đi chăng nữa thì người ở bên cạnh mình cũng chỉ có con mà thôi, nếu tất cả mọi người đều bỏ rơi mình thì ở bên cạnh mình lúc nào cũng có con để an ủi được phần nào.

Các con chính là động lực để cho mẹ sống tiếp, sống vui tươi trong những quãng đời còn lại, mặc dù không biết ngày mai ra sao dù có như thế nào ngày nào mà mẹ còn sống trên cõi đời này thì mẹ sẽ không bao giờ bỏ rơi các con sẵn sàng hy sinh bản thân của mình để bảo vệ cho các con của mẹ. Mẹ thì không được hoàn hảo như những người mẹ khác nhưng nếu các con không chê thì mẹ sẽ sẵn sàng làm một siêu anh hùng trong cuộc đời của các con, Tình mẹ bao la và thiêng liêng lắm các con ạ. Nếu ai may mắn còn có mẹ bên cạnh thì hãy nhớ trân trọng và yêu thương người mẹ của mình nhiều hơn nhé.