Mình năm nay cũng gần 30 tuổi rồi. Năm nay cũng là năm diễn ra lễ kết hôn của mình. Mình vừa lo lắng mà cũng vừa háo hức nữa. Nhưng nỗi lo lắng của mình nhiều hơn. Lần đầu mình về nhà chồng,... Khi về ấy, mọi thứ đối với mình đều vô cùng mới lạ và khi ấy cái gì đối với mình cũng là lần đầu hết. Mình sợ mình mắc lỗi trong nhiều vấn đề như lo chuyện nhà cửa, lo chăm sóc cho chồng và cả ba mẹ chồng nữa. Khi ấy, đối với mình vô cùng khó khăn vì vừa phải lo công việc của bản thân mình vừa phải làm hài lòng cha mẹ chồng. Bình thường khi ở nhà, ba mẹ thường lo toan chu toàn cho mình. Không cần phải lo hôm nay làm gì, không cần sợ khi bị mắc lỗi,...

Đối với mình, thời gian ở bên ba mẹ ruột là thời gian vui tươi nhất của mình, vô âu vô lo. Thỉnh thoảng mình có bị áp lực hay bất cứ vấn đề gì khó khăn trong cuộc sống thì luôn có cha mẹ ở bên mình. Luôn có người an ủi, ở bên sẻ chia những buồn vui với mình. Ba mẹ còn luôn cho mình những lời khuyên bổ ích. Nhưng khi về nhà chồng, có khi có nhiều việc mình không biết thì mình cũng ngại không dám hỏi và sợ ba mẹ chồng sẽ đánh giá mình nên mình cảm thấy áp lực vô cùng. Nhiều lúc mình áp lực quá, không thể làm được gì chỉ có thể ngồi 1 góc mà khóc mà thôi. Nhưng lâu dài thì mình đã biết khắc phục và giải quyết được nhiều vấn đề hơn. Mình không còn cảm thấy áp lực nữa nhưng đối với mình thì nơi yên bình nhất cũng chỉ có nơi cha mẹ mình mà thôi.

hình ảnh