Vốn chị em khi đi lấy chồng, chắc hẳn ai cũng muốn mình có được người mẹ chồng yêu thương mình, đối xử tốt với mình. Bản thân em cũng như vậy. Em luôn mong muốn mình có mẹ chồng yêu thương em vì em vốn thiếu tình thương mẹ nên vô cùng hy vọng em sẽ cảm nhận được tình yêu thương đó từ mẹ chồng. Nhưng ngay từ ngày đầu về mẹ đã luôn soi mói em, mắng nhiếc em. Chồng em cũng nhiều lần khuyên can nhưng không ăn thua gì cả.

Mẹ chồng dường như không hề ưa em chút nào cả. Nhiều lần em buồn đến phát khóc vì cách cư xử của mẹ như vậy. Vốn cứ tưởng ít nhất mẹ con sẽ chung sống hòa bình nhưng nào ngờ nó lại tồi tệ đến như vậy. Em dần cảm thấy ghét bà vô cùng. Đến công ty cũng than phiền với mọi người về việc bà làm. Cứ nghĩ rằng em sẽ luôn giữ quan điểm như thế nhưng sau này qua một việc khiến em thay đổi cái nhìn về bà hoàn toàn. Chuyện là hôm đó em đột ngột ngất xỉu, đưa vào nhập viện thì người ta bảo có khối u cần mổ gấp.

hình ảnh

Mẹ chồng lập tức xin bác sĩ cứu em bà nói bao tiền cũng được miễn là cứu được em. Lúc đó em bất ngờ đến phát khóc. Hóa ra không phải bà không thương em mà là do cách truyền đạt tình cảm của bà không dịu dàng như người khác. Sau sự việc đó, em thay đổi cái nhìn về mẹ chồng mình hoàn toàn. Em cũng dần can đảm lại gần bà hơn ,thể hiện tình cảm của mình hơn. Giờ đây em và bà vô cùng yêu thương nhau làm nhiều lần chồng em phải than không biết ai mới là con ruột. Nên mọi người ạ, đôi khi những điều mình nhìn thấy lại không giống như vậy cả. Mong rằng mọi người dành thời gian lắng nghe đối phương hơn nha.